Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช็คอินก่อนเวลา 1ชั่วโมง แต่เดินทางไม่ได้....อุทธาหรณ์คนสะเพร่า  

เมื่อเช้าวันที่ 15 มิ.ย. 53 ผมจองตั๋ว NST-DMK-NST ราคารวม 5,000 บาทซึ่งจองก่อนเดินทางประมาณแค่ 12 ชั่วโมงเท่านั้น เพราะเครื่องออก 7.40 น. ผมจองตอน 1ทุ่มวันที่14 มิ.ย.53
..ตื่นมาตั้งแต่ตี4ครึ่งอาบน้ำแต่งตัวเดินทางออกเดินทางจากทุ่งสงตอนตี5ครึ่ง เพราะต้องขับรถอีกประมาณ 80กิโลเมตร
... 6.30น. มีเจ้าหน้าที่CallCenter โทรมาเช็กอินให้ ผมก็ประทับใจในบริการนกแฟนคลับมากๆๆครับ เลยขับรถแบบไม่เร่งรีบอะไร
7.05น. ไปถึงสนามบินนครศรีธรรมราชพร้อมกับเห็น เจ้านกยักษ์สีฟ้าลงพอดียิ่งดีใจเข้าไปอีกว่าวันนี้ไม่ดีเลย์
7.08 กำลังจอดรถเก็บโทรศัพท์ใส่กระเป๋าตรวจดูของที่จะนำไปทำงานวันี้ครบถ้วน***แต่เรื่องก็เกิดขึ้นจนได้
...เมื่อผมพยายามคลำที่กระเป๋ากางเกงซึ่งทุกๆๆครั้งจะต้องมีกระเป๋าสตางค์อยู่ด้วยซึ่งก็แน่นอนครับบัตรประจำตัวทุกชนิดก็อยู่ในนั้นหมดผมจึงโทรไปหาคนที่บ้านก็ปรากฎว่าผมลืมหยิบมาครับ
***จะให้ขับรถกลับไปที่บ้านก็ 80กิโลเมตรไม่ทันแน่นอน
*** หลังจากนั้นก็เดินไปขอควาเห็นใจจากเจ้าหน้าที่นกแอร์แต่ก็ไม่เป็นผลครับ ซึ่งผมไม่ได้โทษใครเลยได้แต่อยากจะตบกระโหลกตัวเองเท่านั้นทั้งที่ตอนจองก็คิดว่าจะจองแบบ FLEXI หรือนกเปลี่ยนได้อยู่แล้วแต่คราวนี้ดันไม่จอง และก่อนออกจากบ้านก็ดันไม่ยอมตรวจสอบทรัพย์สินก่อนออกจาบ้าน
**ที่เล่ามาทั้งหมดแค่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์เท่านั้นครับไม่ได้เรียกร้องคืนเงินใดๆทั้งสิ้นครับ
*** เจ้าหน้าที่ที่สนามบินแนะนำว่าให้แฟกส์สำเนาบัตรมาก็ได้แต่บ้านผมดันไม่มีแฟกส์ซะงั้น
เรื่องทั้งหมดนีั้ทำให้ผมเสียเงิน 5,000 กว่าบาทฟรี , โดนเจ้านายด่า,เสียลูกค้า

จากคุณ : Chut790
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 53 18:49:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com