Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++มีเรื่องปรึกษา เกี่ยวกับวลีด้านล่าง แบบเสื้อคลับเรารักโปสการ์ดปี 3+++++{แตกประเด็นจาก E9356558}  

ขออนุญาตแตกประเด็น เรื่อง วลี ด้านล่าง ของโลโก้เสื้อคลับค่ะ

จริงๆ ตอนแรกก็คิดว่า มันโอเค ความหมายเยี่ยม

แต่พอเริ่มมีคนทัก เลยปรึกษาผู้เชียวชาญด้านภาษาอังฤกษ ก็พบว่า

เป็นประโยค ที่ฝรั่งอ่านแล้วจะงง ฮา

ดังนั้น เอาแบบนี้ดีมั้ย..... เพื่อง่ายต่อความเข้าใจ ทั้งคนในคลับ และ คนนอกคลับ ที่บังเอิญมาอ่าน ข้อความในเสื้อคลับของเรา

เรามาตั้งวลี ด้านล่างกันใหม่ ดีมั้ย

เอาเป็น ภาษาไทย เลยดีกว่า ไหนๆ  เลข 3 ด้านบนก็เป็นภาษาไทยแล้ว

เอาให้มันไทยแลนด์ กันไปเลย

ใครมีความเห็นยังไง เสนอกันได้นะคะ

กระทู้นี้ได้ปรึกษาทีมงานฝ่ายเสื้อและเจ้าของวลี เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณจ้า

จากคุณ : กิ๊บส์
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 53 11:18:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com