Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการเที่ยวในคิวชูครับ  

สวัสดีพี่ๆ ห้อง BP ทุกคนครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ห้องนี้ได้ไม่นาน มีโอกาสมาดูงานที่ญี่ปุ่น เลยอาศัยข้อมูลจากบ้านหลังนี้ ได้ประโยชน์มากทั้งที่กิน ที่อยู่ และที่เที่ยวครับ

เดือนหน้าผมดูงานที่โตเกียวเสร็จ ซื้อ JR pass มาจากเมืองไทย 14 วัน แต่ยังมีปัญหาเรื่องโปรแกรมการเดินทางครับ จึงอยากรบกวนพี่ๆ หน่อยครับ

Day 1 Tokyo - Fukuoka : Dazaifu Tenmangu Shrine , Yatai , Canal City Hakata
ตั้งใจจะพักที่ Hotel Sky Court Hakata (แต่ยังไม่ได้จอง)
ที่คุณหนุ่มอารมณ์ดีเคยรีวิวไว้ http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/06/E8006106/E8006106.html

Day 2 : ช่วงเช้าไป Kumamoto , ช่วงบ่าย Huis Ten Bosch กลับมานอน Fukuoka
(*1 ไม่ทราบว่าจะทันมั้ย เพราะแต่ละที่ห่างกันประมาณ 2 ชั่วโมงกว่า ไม่ทราบว่าจะได้ไป Aso Mt. รึป่าว
**2 ควรไป Beppu มั้ยครับ ถ้าใส่ในโปรแกรมจะเสียเวลาอีก 1 วัน)

Day 3 : Fukuoka - Nagasaki : Nagasaki Peace Park , Glover Garden , Chinatown , Sofukuji Temple , Mount Inasa
แล้วกลับมานอน Fukuoka

Day 4 : Fukuoka - Hiroshima : Peace Memorial Park , Hiroshima Castle
ตั้งใจจะพักที่ http://hiroshimahostel.jp/index.html  

Day 5 : Hiroshima : เช้า Iwakuni , บ่าย Miyajima

Day 6 : Osaka : ไปพักบ้านคนรู้จัก แล้วใช้ที่นี่เป็นฐานทัพครับ

Day 7-8 : Kyoto : ที่เที่ยวเยอะมาก คิดว่าต้องใช้เวลาสัก 2 วัน

Day 9 : Hemeji

Day 10 : Nara

Day 11 : Kobe

Day 12 : Shiragawa

Day 13-14 เก็บตกแถว Osaka วันที่ JR หมดเตรียมตัวเดินทางเข้าโตเกียว อาทิตย์ถัดไปไปปีนภูเขาไฟฟูจิครับ

(***3 ไม่ทราบว่าพี่ๆ มีสถานที่แนะนำอีกมั้ยครับ หรือว่าโปรแกรมไหนควรตัด หรือควรเรียงลำดับใหม่ หรือควรเพิ่มอะไรมั้ยครับ)

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Poppartacus
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 53 23:30:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com