Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นครโฮจิมินห์กับวันฝนพร่ำ (New World Hotel & City Tour)  

สวัสดีครับ

ได้มีโอกาสมาเยือนนครโฮจิมินห์ เนื่องด้วยต้องมาทำ UAT ให้กับออฟฟิศที่เวียดนาม เป็นเวลาสองอาทิตย์ แต่อย่าคิดว่าจะได้ไปเที่ยวไหนเยอะแยะนะครับ เนื่องจากว่ากว่าจะกลับถึง รร ก็สอง - สามทุ่มแล้วครับ ก็หมดแรงกันไปตามระเบียบ

ก็จะพอมีเวลาไปเที่ยวบ้างในวันเสาร์อาทิตย์ แต่ก็อีกนะครับ เนื่องจากเข้าหน้าฝนแล้ว ก็ฝนตกวันเว้นวัน วันเสาร์ที่ผ่านมาก็ฝนกระหน่ำพอสมควร วางแผนว่าจะไปเที่ยวในเมือง ก็ไม่ไหว ออกไปได้สักพัก เริ่มจะตกหนัก เลยวิ่งกลับ รร มานอนพักผ่อนเอาแรงดีกว่า ไว้วันอาทิตย์ค่อยว่ากันใหม่

เกริ่นมาเยอะแล้ว ก่อนจะไปเที่ยว มาดูตัว รร กันก่อนดีกว่า ทางบริษัทจอง รร New Worl Hotel Saigon ให้เนื่องจากทำ contract กัน ซึ่งเข้าใจว่าอาจจะได้ deal ที่ดี แต่ผมว่ามันก็ยังแพงอยู่พอสมควร แต่อาจจะเพราะว่าเป็น รร 4-5 ดาวกระมัง คืนนึงที่ผมพักก็ 150 USD พร้อมอาหารเช้าและอินเตอร์เน็ตให้ และเนื่องด้วยที่ผมอยู่นาน ทาง รร เลยลดค่าอาหารและค่าซักรีดให้ 10% แต่ก็ยังแพงอยู่ ก็เลยออกไปกินข้างนอกบ้าง หากวันไหนกลับไม่ดึกมากนัก

มาดูรูปตัว รร กันดีกว่าครับ รร ตั้งอยู่ที่ 76 Le Lai Street, District 1 ก็เข้าใจว่ากลางเมืองเลยครับ

จากคุณ : หั่งเฟ้ย
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 53 23:27:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com