Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาเที่ยวคนเดียว ตอนถ่ายรูปตัวเราเอง แบกขาตั้งกล้องไปด้วยกันหรือเปล่าคะ  

เราเอาขาตั้งกล้องไปก็ไม่ได้ใช้เลยค่ะ กลัวว่าจะมีคนมาเดินชนบ้างละ เพราะชอบคิดว่าเผื่อจะมีคนซุ่มซ่ามเหมือนเราแล้วเดินมาชนกล้องเราล้ม แต่ก็ยังแอบคิดไกลไปว่า แล้วถ้าเราเจอคนไม่ดี พอถ่ายเสร็จ แล้ววิ่งหนีเราไปพร้อมกล้องด้วย จะมีไหมหนอ เพราะทีอิตาลี ขึ้นชื่อว่าขโมยเยอะซะด้วยสิ

พอดี จขกท ได้มีโอกาสไปเที่ยวคนเดียว แต่ก็แบกเจ้าขาตั้งกล้องไปด้วย แต่ก็ไม่ได้ใช้งานเลยสักครั้ง (แบกให้หนักกระเป๋าจริงๆเลยเรา) ฝากไว้บ้านเพื่อน พอตอนไปเที่ยว อยากถ่ายรูปก็คอยมองคนที่เดินผ่านมา แล้วไปขอความช่วยเหลือให้เค้าถ่ายรูปให้ตลอด พี่หรั่งก็ใจดีนะคะ ช่วยเหลือ ส่วนใหญ่จะเล็งหนุ่มๆ เพราะเค้าจะยิ้มแย้มให้ความช่วยเหลือดีคะ  ก็มีบ้างให้ผู้หญิงถ่ายให้ แต่เค้าจะดูเร่งรีบเลยไม่ค่อยกล้า แต่บางครั้ง ดันไปให้ฝรั่งที่มีอายุหน่อยถ่ายให้ ปรากฏว่า แกเล็งนานมาก (ไม่น่าให้เค้ามาลำบากเลยเรา) พอกดมือก็สั่นเขย่า แต่โชคดีนะที่รูปก็ยังชัด  

ใครที่ไปเที่ยวคนเดียว แล้วใช้วิธีแบบเราบ้างไหมคะ

จากคุณ : แป๊ะย๊ง
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 53 23:41:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com