Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากแก้การบ้านให้หน่อย ฮ่องกง-มาเก๊า  

วันที่ 1
13.50 น. สู่มาเก๊าลงเครื่อง ผ่าน ตม. ออกจากสนามบิน
14.30 น. ไปท่าเรือเพื่อข้ามไปฝั่งฮ่องกง
16.30 เข้า check in ที่ Metropark Hotel Mongkok
17.00 ไปเที่ยว The peak นั่งรถราง + ชมวิวที่ Sky Terrace ถึง 4 ทุ่ม
23.00 กลับ รร. พักผ่อน (หรือเดินเที่ยวแถวๆ รร.) ไม่รู้ยังมีไหม

วันที่ 2
7.00  ออกจากที่พัก เที่ยวที่  Ngong Ping 360  สักการะพระใหญ่ พร้อมขากลับ shopping ที่ City gate
16.00 กลับรร.พักพักผ่อน จัดการสัมภาระที่ shop มา จากนั้นเตรียมเดินทางสู่ Tsim Sha Tsu เพื่อไปชม Symphony of light กับ เดินชม The Avenue of Star
22.00 แวะเดินชมตลาดกลางคืนแถว  Mong Kok

วันที่ 3
7.00 ออกจากที่พักเพื่อไปขอพรจากเจ้าแม่กวนอิมที่ Repluse Bay
12.00 เดินชมตลาด  Stanley Market
14.00 กลับมา Tsim Sha Tsu เพื่อ shopping
20.00  ขึ้นเรือกลับสู่ มาเก๊า
22.00 check in ที่ รร. จากนั้นพักผ่อน

วันที่ 4
7.00 ออกจากที่พัก แวะชมวัดอาม่า วิหารเซ็นพอล
12.00 สู่ย่านการค้าเซนาโต้สแควร์
16.00 แวะถ่ายรูปที่เวเนเชี่ยน
19.00 ออกจากเวเนเชี่ยนเตรียมเดินทางสู่สนามบิน
21.30 เดินทางกลับบ้าน

มีคำถามครับ
1.กะใช้บัตรปลาหมึกเพื่อความสะดวกในการซื้อตั๋วต่างๆ ไม่ต้องต่อคิว แต่อย่างบัตรที่ the peak กับ กระเช้าNgong Ping 360 รู้สึกเค้าส่วนลดให้คนชราด้วย (พ่อผมไปด้วย) อย่างนี้บัตรปลาหมึกจะให้ส่วนลดพ่อผมเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องซื้อบัตรให้ท่านต่างหาก ในกรณีสถานที่นั้นมีส่วนลดคนชรา

2.โปรแกรมมันหลวมๆ หรือตรึงๆ ตรงไหนฝากแนะนำหน่อยครับ

3. วันที่ 3 ผมคง check out จาก รร แต่เช้า ถ้าดูตามโปรแกรมแล้ว ผมควรฝากสัมภาระที่ไหนครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ

จากคุณ : iron bridge
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 53 17:43:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com