Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[ เที่ยวสิงคโปร์ด้วยตัวเอง ]]] ขอคำแนะนำด้วยค่ะ [แจกกิฟด้วยนะ^^]  

ไป 3 วันค่ะ
จองโรงแรม grand copthorn waterfront hotel ไว้ค่ะ อยู่แถวคลาร์ก คีย์/ริเวอร์ไซด์ค่ะ กะว่าวันแรกช่วงเช้าจะไปสวนนกจูร่ง แล้วบ่ายๆข้ามไปเกาะ sentosa  แล้วอยู่จนถึงค่ำๆ ค่อยกลับ
1. อยากทราบว่าจะเดินทางอย่างไรให้สะดวกพร้อมทั้งประหยัดเงินและเวลาคะ? (จากโรงแรมไปสวนนก และ สวนนกไปเกาะ)

2. มีการแสดงนกอะไรที่ไม่ควรพลาดบ้างคะ? แล้วการแสดงเริ่มกี่โมง?

3. เกาะ sentosa มีอะำไรแนะนำที่น่าไปเที่ยวบ้างคะ? ที่คิดๆไว้ว่าจะไป underwaterwold แล้วก็ดูการแสดงโลมากับแมวน้ำ, ดู song of the sea, universal studio ขอคำแนะนำในการซื้อตั๋วด้วยนะคะ

4. วันที่สองและสามยังคิดโปรแกรมไม่ออก กะจะเดินเล่นในเมืองและถ่ายรูปแล้วก็ซื้อของฝากเล็กๆน้อยๆ หรือมีอะไรน่าสนใจอื่นๆ รบกวนเพื่อนๆแนะนำด้วยนะคะ

5. แนะนำร้านอาหารให้ด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 53 21:59:29

จากคุณ : LilyEther
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 53 21:35:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com