Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำค่ะ จะไป มาเก๊า-ฮ่องกง  

จองตั๋ว Air Asia โปร 0 บาทได้เมื่อปีที่แล้ว จะเดินทางวันที่ 21 กันยายนนี้ กรุงเทพฯ-มาเก๊า-กรุงเทพ และตั้งใจจะพาสองลูกสาว(3กับ5ขวบ)ไปเที่ยว Disneyland ค่ะ ที่ผ่านมาก็เก็บข้อมูลทั้งในห้อง BP และ HKFC ไว้พอสมควร แต่พอใกล้วันเดินทาง ชักไม่ค่อยมั่นใจในการเดินทางครั้งแรก เลยต้องรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
1. ควรจะจองที่พักได้หรือยังคะ (กลัวมีปัญหาเรื่องการยกเลิกหรือเลื่อนไฟล์)
2. Plan ไว้ว่าจะพักที่มาเก๊า 1คืน คือ Metropole จากสนามบินจะยังคงนั่ง Shuttle Bus ของ Emperor (ตามที่เคยค้นหาข้อมูลได้มา)ได้หรือเปล่าค่ะ
3. เมื่อถึง ฮ่องกง แล้วก็อยากได้ รร.ที่อยู่ใกล้แหล่ง Shoping สำหรับแม่ และเผื่อเด็กงอแงจะได้กลับได้ง่ายๆ (ดูไว้เป็น Banito) แต่คำถามมีอยู่ว่าถ้าพักรร.นี้จะสะดวกต่อการเดินทางไป Disneyland มั๊ยคะ (แนะนำได้นะคะว่าควรพักที่ไหนดี)
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับทุกคำแนะนำ

จากคุณ : แม่น้องกอด
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 53 13:44:22 A:125.27.53.206 X: TicketID:254126

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com