Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั๋วเครื่องบินไปสหรัฐอเมริกา  

แพลนไว้ จะเดินทางไปเหมือนกัน ปีหน้า  แต่อยากไปเที่ยวทั้งตะวันออกและตะวันตก  ไม่ทราบ  ถ้าเราบินไปลงที่สนามบิน แอลเอ แต่ขากลับ  เรากลับจากนิวยอร์ค  เป็นไปได้มั้ยครับ และค่าใช้จ่ายแพงกว่าปรกติมากมั้ย  และการข้ามฝั่ง  ใช้การเดินทางโดยเครื่องบินภายในประเทศจะสะดวกกว่ามั้ย  และมีสายการบินอะไรแนะนำบ้างครับ ย้อนไปประเด็นแรก  ถ้าไปลงแอลเอ แต่กับ นิวยอร์ด  แพงกว่า  ไปกลับที่แอลเอ  ผมใช้วิธีนั่งเครื่องภายในกลับมาที่แอลเอ จะถูกกว่ามั้ย  หรือคุ้มค่า อย่างไรครับ ส่วนการท่องเที่ยวในแต่ล่ะฝั่ง  ถ้าซื้อทัวร์ท้องถิ่น จะดีกว่ามั้ยครับ หรือสะดวกกว่าถ้าขับรถ ถามยาวเชียวนะครับ รบกวนครับพอดีกำลังจะวางแผน สำหรับปีหน้า สถานที่ที่ผมอยากไป  ฝั่งตะวันตก  แอลเอ  ลาสเวกัส ซานฟรานซิสโก  ซีแอทเทิล  ส่วนฝั่งตะวันออก  นิวยอร์ค  บอสตัน  ดีซี  ใจอยากไปชิคาโก ด้วย ประมาณนี้ครับ

จากคุณ : Perth&Pearl
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 14:43:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com