Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบี้ยวคุง&แบนจัง: พาชมJapan[Day1]: Tokyo ฮะ ^^  

สวัสดีค่ะ อ่าน Review มาก็เยอะ แล้วก็เคยๆทำไว้บ้างเมื่อครั้งก่อนนู้นนนน

จนวันนี้อยากลองทำอีกซักที กับ 1 ใน destination ยอดฮิตของ BP อย่างญี่ปุ่นค่ะ

ก็กลับมาซักพักนึงแล้วหล่ะค่ะ เป็นช่วงสงกรานต์ ด้วยความหวังอันแรงกล้าว่าอยากเห็นซากุระ

แล้วก็ได้เห็นหล่ะ แต่กำลังร่วง T-T และไม่ได้บานสะพรั่งมากมายอย่างที่หวัง แต่ก็มีให้เห็นเรื่อยๆตลอดทริ๊ปค่ะ

กำหนดการเดินทาง:  07-16/04/2010

ด้วย:  TG640: 07/04/2010  :22.10

และ   TG643:  16/04/2010  :10.00

คนแน่นทั้งไฟลต์ + ไม่เจอเครื่องมีทีวีส่วนตัวเลยค่ะ + แอบโดนแอร์เหวี่ยงใส่ตอนขอน้ำอ่ะ - - (อันนี้ขอแอบบ่น)

งานนี้ไปกะเบี้ยวคุง(คุณแฟน)แค่สองคนค่ะ แต่มีไปเจอเพื่อนที่นู้นค่ะ  สำหรับเราเป็นครั้งแรกที่ไปค่ะ แต่สำหรับคุณแฟนเป็นครั้งที่4  (3 ครั้งแรกไปทำงาน) และเค้าพูดภาษาญี่ปุ่นได้แบบไม่อดตาย และอ่านได้บ้างค่ะ

ขอบอกว่าทริ๊ปนี้เราไม่ได้พูดอะไรเลยอะ ทำเอาภาษาอังกฤษง่อยไปถนัดตา ^^”

ทริ๊ปนี้เป็นทริ๊ปตามใจเราเองค่ะ  ไปทั้ง DisneyLand DisneySea Sanrio Puroland แช่ออนเซน ช๊อปปิ้ง outlet(อันนี้สำหรับเบี้ยวคุง)
ยังไงลองติดตามนะคะ  .. มือใหม่หัดเลือกรูป+review ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้าค้า ^^

จากคุณ : LindtBear
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 53 20:23:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com