Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณ review New zealand  

สวัสดีครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาฝังตัวอยู่ในนี้นานมากพอสมควร
วันนี้จะถือโอกาสของคุณทุกรีวีวที่เกี่ยวกับประเทศนิวซีแลนด์
มันสวยงามมากครับ

ที่ผมมาขอบคุณ เพราะครั้งหนึ่ง ผมสัญญากับตัวเองไว้ว่า จะพาคนรักไปขับรถจากเกาะเหนือลงเกาะใต้ บ้างและผมก็พยายามเก็บข้อมูลมาตลอด

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ตอนนี้ เค้าเลิกกับผมไปเสียแล้ว
พูดง่ายๆคือผมยังทำใจไม่ได้กับการจากไปครั้งนี้ เพราะมันเหมือนทุกอย่างพังทลายลงไปต่อหน้า ตัวละครที่ผมคิดมาตลอด กำลังเดินอยุ่กับแฟนผมต่อหน้าต่อตา มันเศร้าครับกับการเจอสถานการณ์แบบนี้

แต่ผมก็บอกกับตัวเองว่า คงไม่ผิดนะที่จะรอ รอว่าวันนึงฝันที่เราเคยวาดไว้มันจะเป็นจริง

ถ้าวันนั้นมีจริง วันที่ผมสามารถพาเค้าไปขับรถเที่ยวนิวซีแลนด์ได้ วันที่เค้ายอมไปกับผมเหมือนที่เราเคยฝันเอาไว้ ผมคงจะนอนตายตาหลับอย่างน้อยก็หลับสนิท

ขอบคุณทุกกระทู็จริงๆนะครับ วันนี้ผมมานั่งดูแล้วอยู่ๆก็น้ำตาไหลทั้งที่ภาพมันสวยซะขนาดนั้น น้ำเป็นน้ำ ฟ้าเป็นฟ้า

แต่ถ้าวันหนึ่ง ปาฏิหารย์เกิดกับผม ผมสัญญาว่าผมจะมารีวีวในนี้แน่นอนครับ ผมสัญญา

แค่อยากจะแชร์ความรู้สึก ส่วนหนึ่งที่ผมกำลังรู้สึกในวันที่ผมเสียเธอไป

ผมจะรอเธอ มันอาจจะดูโง่ๆก็ตาม

จากคุณ : thepum
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 20:00:54 A:183.89.65.89 X: TicketID:247728

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com