Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + เอารูปจาก Tasmania (Australia) มาฝากครับ ^____^ + + +  

หลังจากชีวิตยุ่งๆมาหลายเดือน ก็เลยวางแผนไว้ว่ากลางปีจะขอหนีไปชาร์จแบทให้เต็ม ให้สมองโปร่งๆโล่งๆซักหน่อย จะได้กลับมาจัดการงานที่คั่งค้างอยู่ พร้อมทั้งเตรียมตัวลุยงานใหม่ๆที่กำลังจะตามเข้ามาในไตรมาสที่ 3 ของปี...  อ่ะ!!~ อะไรกันเนี่ย หมดไปครึ่งปีแล้วเหรอ >___<

แล้วก็เป็นจังหวะดีที่ Tiger Airways มีโปรฯใหม่กระชากใจมาก จาก Adelaide (เมืองที่ผมอยู่ตอนนี้ครับ) ไปกลับ Hobart แค่ร้อย (เหรียญ) นิดๆ ก็เลยคลิ๊กซื้อตั๋วไปเลยด้วยความใจง่าย... ทริปนี้ไปมา 5 วัน 4 คืนนะครับ ส่วนใหญ่เป็นการเที่ยวแบบขับรถดูนั่นดูนี่แวะพักไปเรื่อยๆ บ้านเมืองน่ารักสวยแปลกตาดี แตกต่างจาก Adelaide อย่างสิ้นเชิง

อันที่จริงผมประมาทเพราะนึกว่า 5 วันนี้จะพอสำหรับการท่องเที่ยวในเกาะเล็กๆเกาะนี้ แต่จริงๆแล้วพยายามเกือบตายไปได้ครึ่งเดียว ยิ่งช่วงนี้พระอาทิตย์ขึ้นเกือบ 8 โมง ตก 4 โมงเย็น (บวกกับตื่นสายอีก >_<) เลยยิ่งมีเวลาเที่ยวน้อยมากครับ แป๊บๆก็มืดแล้ว

โม้มานาน เอารูปมาฝากพร้อมกับคำอธิบายโปรแกรมที่ไปมานิดหน่อยครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครที่กำลังสนใจจะไปเที่ยว Tasmania ครับ : )

อยากจะขอขอบคุณคุณ “เทเลทับขี้” ไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ โดยเฉพาะร้านอาหาร... Garlic oyster อร่อยมากๆครับ ^_____^ ถ้ามีโอกาสมาเที่ยว Adelaide อย่าลืมติดต่อมานะครับ (แต่จริงๆแนะนำว่าถ้าจะมา Adelaide ไปเที่ยวเมืองอื่นดีกว่านะ 5555)

จากคุณ : bankboop
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 20:28:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com