Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>JAPAN<<<<รบกวนกูรู ผู้รอบรู้เรื่องญี่ปุ่น ทางนี้อีกครั้งค่ะ  

แตกประเด็นจากกระทู้ Fujisan เดิมนะคะ

คือว่าเราไปญี่ปุ่นเป็นครั้งแรกค่ะ ลองหาข้อมูลในห้องบลูฯนี่หล่ะ ได้มาเยอะเลยจิงๆ แต่เราก็ยังคง งงๆ อยู่ดี คิดไว้ว่าทริปแรกนี้ขอเริ่มจาก เที่ยว โตเกียว-โอซาก้า-เกียวโต-นารา-ฮิเมจิ-คาวากูจิโคะ-ฮาโกเน่ 10 วันค่ะ ขอเริ่มคำถามนะคะ

1. เราควรเริ่มเที่ยวจากที่ไหนก่อนดี สตาร์ทที่โตเกียว หรือสตาร์ทที่โอซาก้าดีค่ะ โดยส่วนตัวเป็นคนที่ งง เรื่องทิศทางมากกลัวหลงค่ะ
2. เจอาร์พาส จำเป็นมั้ย??
3. คันไซทรูพาส หรือ เจอาร์เวส พาส จำเป็นมั้ย?? ควรซื้อแบบไหนค่ะ
4. ทริป คาวากูจิโคะ และฮาโกเน่ ควรซื้อพวก one day trip มั้ยคะ??

ที่ตั้งใจไว้คือ นอนโตเกียว 4 คืน, นอนโอซาก้า 4 คืน, คาวากูจิโคะ 1 คืนค่ะ ที่เหลือก็ one day trip เอาค่ะ

ต้องขอรบกวนกูรูทุกท่านจริงๆนะคะ เราอาจจะถามมากไปหน่อย แต่ยังไงช่วยเราด้วยนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

^___^

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 53 16:02:42

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 53 13:21:40

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ค. 53 12:55:45

จากคุณ : realname
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 12:59:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com