Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไป Cinque Terre ต้นเดือนพฤศจิกา คิดถูกไหมค่ะ ช่วยแนะนำด้ว  

มีเวลาเที่ยว 13 วัน 12 คืน ลงที่มิลานกลับทางโรมค่ะ
เที่ยวจากมิลาน 1 - เวนิส 2 -cinque Terre 2 - ฟลอเร้นต์ 3 - Siena 1 -โรม 3
รวมเดินทางด้วยก็เป็น 13 วันค่ะ

ลังเลอย่างมากเลยว่าควรจะแวะCinque terre รึเปล่าค่ะ อยากไปมากแต่ว่ากลัวฝนตกเพราะกะจะไป Hiking ถ้าฝนตกทำอะไรอย่างอื่นได้บ้างค่ะ ที่อยากแวะเพราะจะได้เปลี่ยนบรรยากาศจากเมืองอื่น ๆ ที่เน้นดูศิลปะ ตึกและพิพิธภัณท์ค่ะ (แต่ไม่เพิ่มที่เวนิสค่ะเพราะกลัวหนาว)

ถ้าไม่แนะนำให้ไปไม่แน่ใจจะไปไหนอีกสองวันดีค่ะ อยากไปเพิ่มที่ Tuscan แต่ก์ไม่แน่ใจว่าจะไปไหนดีค่ะ  เพราะเมืองเล็ก ๆ ก์เลือกเซียน่าแล้ว ถ้าเลือก Lucca ก์น่าจะแนวเดียวกันใช่มั๊ยค่ะ ที่ Assisi ก์ดูไม่เห็นมีอะไรมากใช่มั๊ยค่ะ (ไม่สนใจหอเอนเลยค่ะ เลยไม่แวะปิซ่าแน่นอน)

หรือว่าไปเพิ่มที่โรมดี แต่ก็ไม่รู้จะดูอะไรเพิ่ม (ในโปรแกรมมี วาติกัน โคลอสเซี่ยม ฟอรัม หอศิลป์โบกิส ดูโมแล้วค่ะ)

ช่วยทีค่ะ คิดไม่ตกเลย :(

จากคุณ : DarkChoc
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 53 21:07:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com