Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กูรู ญี่ปุ่น ช่วยดู Program ทีนะคะ  

จะไป ญี่ปุ่น ครั้งแรก 10-15 กันยายน นี้ค่ะ
โดยลงเครื่องที่ นาริตะ ตอนเช้าแล้วมาที่โตเกียวค่ะ
จัดโปรแกรมเองคร่าวๆได้ดังนี้
Fr10Sep : Narita to Tokyo, Asakusa Temple, Shopping (Chibuya, Harajuju) [นอนTokyo]
Sat11Sep : 1Day Trip „Nikko“ (With tour), Odaiba in the evening [นอนTokyo]
Sun12Sep : Morning go to Hakone, travel all day, Evening go to Kawaguchi [นอนKawakuchi]
Mon13Sep : Fuji?, Evening go back to Tokyo[นอนTokyo]
Tue14Sep : Tokyo (fish market, Imperial Palace, etc.)/Disneyland(may be) [นอนTokyo]
Wed15Sep : Go back 10:00

อยากมีคำถามดังนี้ค่ะ
1. Program ใช้ได้ไม๊คะ คุณแม่ไปด้วยอยากให้ กินอร่อย อยู่สบายไม่เหนื่ือยเกินคะ :)
2. ไป Disneyland ทันไม๊คะ
3. มีที่อื่นควรไปอีกไม๊คะ เช่น Kamakura, etc.
4. โรงแรมที่โตเกียวมีที่ไหนน่าอยู่บ้างค่ะ ตอนครึ่งแรก กะไปนอนที่ Chisun Inn Asakusa ดีไม๊คะ แล้วครึ่งหลัง หลังกลับจาก Fuji จะไปนอนไหนดีคะ
5. ส่วนที่ Kawaguchi อยากนอนแบบญี่ปุ่น และมี Oonsen และมีวิวเห็น Fujiค่ะ ยิ่งมีอาหารอร่อยๆที่โรงแรมเลยยิ่งดีค่ะ เห็นที่นี่บอกกันว่า Sunnide resort ดี แต่เหมือนจะเต็ม แล้วบาง web ราคาก็ต่างกันมากๆเลยค่ะ บางที่ราคาประมาณ 70 US$ บางที่ราคา300US$ (แพงเกิน) มี web จองดีๆแนะนําไม๊คะ หรือมีโรงแรมอี่นแนะนําไม๊คะ
6. วันที่อยู่ Kawaguchi มีอะไรน่าสนใจให้ทําบ้างคะ ไปขึ้นFujiได้ไม๊ยังไงคะ
7. ซื้อ Fuji Hakone Pass คุ้มไม๊คะ เห็นว่า 7200 yen สําหรับ 3วัน จาก Programจะอยู่ 2 วันค่ะ
8. วันอื่นในโตเกียว ตํ๋วอะไรดีค่ะ
9. อากาศเป็นยังไงบ้างคะ

รนกวนเยอะเลย
ขอบคุณมากๆนะคะ

จากคุณ : aa
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 53 17:07:42 A:137.226.140.162 X: TicketID:277949

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com