Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำไปเที่ยวสวนผึ้ง สำหรับมือใหม่ค่ะ  

ศุกร์นี้จะพาครอบครัว ผู้สูงอายุ 2 เด็ก10เดือน 1 และผู้ใหญ่อีก 2 ไปพักผ่อนที่ Swiss Valley Hip Resort ค่ะ

แต่นั่งหาข้อมูลใน BP แล้วลองเขียนโปรแกรมดูมันก็พันไปพันมาจนมึน อยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้ในห้อง BP ให้ช่วยเรียบเรียงให้หน่อยค่ะ

1. เส้นทางจากกรุงเทพ-สวนผึ้ง ใช้ถนนพระรามสอง ไม่ทราบว่าพอจะมีแผนที่หรืออธิบายเส้นทางได้ไหมคะ ไม่รู้ว่าใช้เวลาเดินทางกี่ชั่วโมงถ้าเป็นเส้นทางนี้ กะว่าจะออกจากบ้านประมาณ 9 โมง แล้วที่รีสอร์ทให้เข้าพักได้ 14.00 น.

2. เคยดูรีวิว เลยคิดว่า ถ้าเป็นทางผ่านก็อยากจะแวะที่ โรงงานเถ้าฮงไถ่ ค่ะ

3. อยากพาสมาชิกไปดูกล้วยไม้ ไม่ทราบว่าจะเลือกที่ไหนดีระหว่าง ลันดาออร์คิด และ สวนผึ้งออร์คิด (ไม่แนใจว่าที่ไหนจะอยู่ละแวกเส้นทางที่พักค่ะ กะว่าไม่ไปก่อนเข้าพักก็ไปหลัง check-out ค่ะ)

4. ตั้งใจว่าจะไปแก่งส้มแมว หรือ สวนป่าสิริกิตต์ คือที่เดียวกันหรือเปล่าคะ แล้วขับรถไมใช่ 4wd จะเข้าไปได้ไหมคะ เดินลำบากไหม เพราะว่ามีเด็กเล็กมาก ๆ ไปด้วย

5. ภโวทัยว่าจะไปเดินดู ไม่ทราบว่ามีอะไรน่าสนใจมากไหมคะ เห็นว่าเปิดเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์เท่านั้น

6. ตั้งใจว่าจะไปทานข้าวเที่ยงมื้อวันไป กับ วันกลับที่ บ้านอ้อมกอดขุนเขา และ Eden Garden Resort (ทรัพย์คณา) หรือ บ้านห้วยน้ำริน ไม่ทราบว่าควรทานที่ไหนวันไหนดีคะ เพราะไม่แน่ใจเรื่องเส้นทางค่ะ ไม่ทราบว่าคนที่เคยทานมาพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าที่ไหนน่าไปทานค่ะ

7. มื้อเย็นกำลังคิดว่าถ้าไม่ทานที่ Swiss Valley จะออกไปหาทานข้างนอก ไม่ทราบว่าควรทำ หรือ ไม่ควรทำดีคะ

8. Scenery  ถ้าไม่ได้ต้องการไปให้อาหารแกะ จะเข้าไปได้หรือไม่คะ เพราะว่าถ้า Swiss Valley ก็พอมีแกะให้ได้ชมบ้างค่ะ

9. ต้องการไปดูบ้านมนุษย์หินที่ สวนผึ้งรีสอร์ท ไม่แน่ใจเรื่องเส้นทางค่ะ

10. โบสถ์วัดเพลง หรือ โบสถ์บางนกแขวก ไม่ทราบว่าอยู่ระหว่างเส้นทางไป-กลับจากรุงเทพไหมค่ะ

11. สหกรณ์นมหนองโพ ถ้าอยู่ระหว่างทางกลับก็จะแวะเข้าไป แต่ไม่ทราบว่ามีอะไรน่าสนใจหรือไม่คะ

12. เส้นทางกลับ คิดว่าจะกลับทางถนนพระราม 2 เช่นเดิม เพราะจะแวะพาสมาชิกไปทานอาหารที่ร้านคุ้นลิ้นค่ะ

ข้อมูลออกจะดูเยิ่นเย้อมากไปหน่อย ต้องขออภัยมาที่นี้ด้วยนะคะ
แต่อย่างไรก็ตาม รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : akemi
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 14:48:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com