Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำ วิธีการเดินทางจาก สวิสไปเยอรมัน และ เดนมาร์กด้วยค่ะ  

พอดีจะไปเที่ยวสวิส แล้วอยากจะเดินทางไปหาเพื่อนที่ เยอรมัน  กับ เดนมาร์กต่อค่ะ

จากสวิสไป เยอรมัน (เพื่อนอยู่ที่ freiburg) ควรจะนั่งอะไรไปดีคะ  
รถไฟ กับ เครื่องบิน low cost อันไหนจะถูกกว่ากันคะ มีเวปไซต์มั้ยคะ

จากเยอรมัน  อยากจะไป เดนมาร์กต่อด้วยค่ะ  ควรจะเดินทางไปยังไงดี

ขากลับ กำลังคิดว่า  บินกลับจาก เดนมาร์ก หรือ  วนกลับมาขึ้นที่สวิสดี
เพราะตั๋วไปกลับ กทม-สวิส-กทม  น่าจะถูกว่า oneway แน่นอน

ถ้าจะบินกลับจากสวิส มีเครื่องบิน low cost จากเดนมาร์กมาสวิส แนะนำมั้ยคะ
หรือ ควรจะวน รถไฟ กลับมาสวิสดี (อาจจะวนทางอื่น ไม่ซ้ำกับขาไป จะได้ เที่ยวระหวางทางได้ด้วย)

รบกวนแนะนำ สายการบินที่ตั๋วราคาถูกๆ ด้วยค่ะ

ขอบคุณ เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ทุกคน ล่วงหน้าเลยค่ะ

ป.ล. จะเดินทาง ช่วงปลาย สค.ค่ะ   เที่ยวประมาณ สิบวัน (ไม่รวมเที่ยวสวิสอีก หกวันค่ะ)

จากคุณ : zhoumapaopao
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 18:21:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com