Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วนไปวนมา ทริปใบไม้แดงพย.นี้ ช่วยตรวจหน่อยค่ะ  

วางแผนทริปใบไม้แดงได้ 70% แล้ว แต่ยังกลัววนไปวนมา ยังไงรบกวนช่วยด้วยนะคะ

ทริปนี้ 14 วัน ไม่รวมวันเดินทางค่ะ (บินลงนาโงย่า กลับจากฟุกุโอกะ)

ที่พัก ส่วนใหญ่เน้น TOYOKO INN ค่ะ (ต้องการห้องน้ำส่วนตัว และต้องใกล้ JR) พยายามหาที่พักจากคลังกระทู้เก่าแล้ว แต่กระทู้เก่าเปิดยากมากๆ ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้าง ยังไงถ้าใครมีที่แนะนำดีๆถูกๆใกล้ๆ ช่วยด้วยค่ะ กะพริบตา

วันที่ 1
เที่ยวในเมืองนาโงย่า
นอนนาโงย่า Toyoko Inn Nagoya-eki Shin-kansen-guchi

วันที่ 2
ไปทาคายามะแต่เช้า เที่ยว HIDA VILLAGE + ย่านเมืองเก่า ซัง มาชิ ซูจิ
นอนทาคายามะ Asunaro Ryokan อาบน้ำแร่

วันที่ 3
นั่งรถบัสไปชิราคาวาโกะ ชมหมู่บ้านมรดกโลก แล้วกลับไปนาโงย่า น่าจะดึก
นอนนาโงย่าที่เดิม

วันที่ 4
ไปโอซาก้า เน้นเดินช้อปปิ้งในย่านต่างๆ
นอนโอซาก้า Toyoko Inn Shin-Osaka Chuo-guchi Shinkan

วันที่ 5
เช้า ไปเกียวโต วัดพลับพลาทอง คินคะคุจิ + วัดน้ำใส คิโยมิสึเดระ
บ่าย ไปโกเบ ช้อปปิ้ง underground แถว Sannomiya / China Town + Motomachi
นอนโอซาก้าที่เดิม
ปล. เคยมาเที่ยวเกียวโต+โอซาก้า+ฮิเมจิบางส่วนแล้วค่ะ

วันที่ 6
Universal Studio
นอนโอซาก้าที่เดิม

วันที่ 7
เช้า ไปโอคายามะ ชมสวนโคระคุเอ็น+ปราสาทโอกายามะ
บ่าย ไปชมคลองโบราณคุราชิกิ แล้วต่อไปฮิโรชิม่า
นอนฮิโรชิม่า Toyoko Inn Hiroshima-eki Shin-kansen-guchi

วันที่ 8
สวนสันติภาพทั้งโซน ศาลเจ้าลอยน้ำมิยาจิม่า ชมสะพานคินไตเคียว
ถ้าเวลาเหลือก็มาช้อปปิ้งในฮิโรชิม่าต่อ
นอนฮิโรชิม่า ที่เดิม

วันที่ 9 ฝากกระเป๋าไว้ เดี่ยวกลับมานอนต่อ ที่เหลือใส่ใบเล็กไปแทน
ไปฟุคุโอกะ ศาลเจ้าดาไซฟุ ช้อบปิ้งย่านเท็นจิน+ย่านนาคะสึ Canel City
นอนฟุกุโอกะ Toyoko Inn Hakata-guchi Ekimae

วันที่ 10
ไปเบปปุ ซื้อทัวร์ชมบ่อน้ำพุร้อนทั้ง 9
นอนเบปปุ Nogamihonkan Ryokan อาบน้ำแร่
อยากทราบว่ามีที่ไหนแนะนำไหมคะ อยากได้ใกล้สถานี+มีห้องน้ำในตัว

วันที่ 11
ไปขึ้นกระเช้าดูภูเขาไฟ Aso แล้วไปคุมาโมโตะ ชมปราสาท อยากทราบว่าที่อะโสะหรือคุมาโมโตะ มีแหล่งเที่ยวอื่น (ไม่เอาวัดศาลเจ้า) +แหล่งช้อปปิ้งหรือเปล่าค่ะ
นอนคุมาโมโตะ Toyoko Inn Kumamoto Ekimae

วันที่ 12
ไปนางาซากิ เที่ยว Glover Garden + สวนสันติภาพ + ทานเช้าเย็นไชน่าทาวน์
นอนนางาซากิ Toyoko Inn Nagasaki Ekimae

วันที่ 13
HUIS TEN BOSCH
นอนนางาซากิที่เดิม

วันที่ 14
กลับฟุกุโอกะ เที่ยวย่าน Momochi/Nishijin + เก็บตกช้อปปิ้ง
นอนฟุกุโอกะที่เดิม

วันที่ 15 กลับ BKK แต่เช้า

ช่วย comment หรือแนะนำที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ รักคุณ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 53 22:47:11

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 53 22:05:43

จากคุณ : หนูอยากมีแฟน
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 53 21:49:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com