Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรม ที่พัก รถเช่า เที่ยวลาวเหนือและลาวใต้มาฝากครับ  

การแบ่งบันข้อมูลสำหรับการท่องเที่ยวหรือเส้นทางที่เคยไปมาแล้วนั้น เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมทำประจำเพราะมันทำให้ผมมีความสุข

ยิ่งเส้นทางเที่ยวลาวนั้นผมยิ่งชอบตลอดระยะเวลา 2-3 เดือนผ่านมานี้ผมทำโปรแกรมเที่ยวลาวให้กับเพื่อนๆในพันทิปห้อง BP มาแล้วไม่ต่ำกว่า 200 คน
ซึ่งส่วนมากจะ e-mail มาถามผมและผมก็จะทำโปรแกรมให้ในแต่ละคนไปพร้อมกับข้อมูลต่างๆ

มาวันนี้ผมก็เห็นมีเพื่อนๆถามในห้อง BP อยู่เรื่อยๆในเรื่องของการเที่ยวลาว ซึ่งยิ่งใกล้สิ้นปีก็ยิ่งมีมากขึ้น บางครั้งถ้าผมมีเวลาผมก็จะตอบให้ แนะนำให้ซึ่งคำแนะนำและการทำโปรแกรมนั้นผมก็ทำมาจากประสบการณ์ที่ผมได้ท่องเที่ยวในลาว

ปกตินั้นผมก็จะจัดทริปหารเฉลี่ยพาเพื่อนๆไปเที่ยวลาวอยู่เป็นระยะๆ วึ่งในปีนี้ก็จะจัดอีกครั้งทั้ง เส้นทางลาวเหนือและลาวใต้ แต่ก็ยังบอกไม่ได้ว่าช่วงไหนจะจัดเพราะผมอยากไปเมื่อไหร่ก็จะบอกล่วงหน้า 1 อาทิตย์เท่านั้นหากใครสนใจจะไปด้วยก็รอนิดหนึ่งนะครับ

ส่วนวันนี้ผมจะนำเอาโปรแกรมเที่ยวลาวในแบบต่างๆมาฝากกันเพื่อเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆในห้อง BP ซึ่งโปรแกรมเหล่านี้ก็เอาไปปรับใช้ในแนวทางของตนเอง หรือจะเอาไปใช้เพื่อเป็นแนวทางก็ได้ตามแต่ความพอใจ

จากคุณ : vnapt1
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 53 23:12:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com