Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว โรงแรม Hotel 81 Princess สิงคโปร์ ฉบับลวกๆ  

ลุยๆๆไปเลยแล้วกันผมไม่รู้จะเรียงใงดีครับ

เดินทาง 2-6  ก.ค. 53

ขาไป jetster   1800รวมภาษีสนามบิน  เลือกที่นั่งอีก75บาท ไม่มีเก็บไรเพิ่มอีกแล้ว   บิลออก1875 บาท      

ขากลับใช้ หางแดง   โปร  ขัดใจคนไทย 0 บาท   ค่าภาษ๊ 760   ที่นั่ง 50 กระเป๋า 200  
ค่าคอนอีก 50  บิลออก  1060

คืนแรกนอนสนามบิน
คนที่2 - 3  นอน  ห้องพักรวม  ที่ hostel 98SG  ติดกับสถาณีรถไฟ Aljunied  เดินไม่ถึง 50เมตรก็ถึงแล้ว  คืนละ 18SG    พร้อมอาหารเช้า ง่ายๆ กาแฟ นม ขนมปัง  

แต่แถวๆที่พักมี ข้าวแกงขาย  ถึงดึกๆ   อร่อยถูก  จานละ 2 - 2.5sg  เนื้อหนังเน้นๆข้าวแน่น อิ่มครับ  ผมคนกินจุกยอมรับว่าอิ่ม

คืนที่4 นอน Hotel 81 Princess   โปร  10บาท  แต่ตัดเงินผมไป 1บาท  เข้าพักไม่เรียกเก็บไรเพิ่มครับ มัคจำไม่ต้อง

งานนี้ไปคนเดียวเน้นประหยัดค่าใช้จ่าย      แต่ค่าช๊อบอีกกระเป๋าหนึงอิอิ

เครื่องออก สวรรณภูมิ 3K514  4ทุ่ม ดีเลย์ไป ครึ้งชั่วโมง  ไปถึงเกือบตี1ที่ ชางฮี  จอด เทอมินอล 1

งานนี้ผมไม่โหลดกระเป๋า เลยนอนที่สนามบิน  7โมงเช้าค่อยเข้าเมือง
จับแผนที่ได้มุ่งไปที่  ซุ้มดูบอลโลกเลยครับ  มีทุกเทอมินอล 1-3   ผมนั่ง โมโนเรลจาก เทอมินอล1 ไป เทอมินอล3  เพื่อไปดูซุ้มบอล เนื่องจากเดินดูแล้วที่ 3เทอมินอล    เทอมินอล3 นั่ง นอนดู สบายกว่า  คืนอุรุวัยเตะกับ กาน่า   lcd 42นิ้ว วางเรียงกัน 5-10จอ   ถ่ายระบบ น่าจะHD เพราะชัดมากๆๆ

ดูบอลเสร็จ ก็ นั่งโมโนเรลกลับ เทอมินอล 1 เพื่อไปนอนที่ เกาอี้ที่เอนนอนได้  เพราะเทอมินอล3เต็มหมดแล้ว  

นอนสบายมากๆ  ผมชอบชางฮีจริง   มีครบทุกอย่าง  ถ้าเอากางเกงว่ายน้ำมาด้วยคงลงไปแช่น้ำแล้ว ละครับ   นอนไปนอนมา ตื่น 7โมงเช้าสายกว่าใครเขาเลยอิอิ  

จัดการ  เดินผ่านพิธี ต.ม.    

ต.ม.   มองหน้าแล้ว ดูตั๋วขาไป
ผม     ยิ้ม

ต.ม.   ยูมาเที่ยวบินอารายยย
ผม     เจ็ตสตาร์  3เค 514

ต.ม.   ก้มมองพาสสปอต์ขอดูตั๋วขากลับ
ผม     เอาตั๋วให้ไป  ระหว่างยืน  ต.ม.เห็นแผ่นพับพิกัดซุ้มดูบอลโลกที่สนามบินแจก  เลย อ่อๆๆ บอลโลก  แล้วก็ประทับตาโดยไม่จับตั๋วขากลับดูเลย
ผม      ยิ้ม แล้วเดินผ่านอย่างโล่งใจ

จุดที่ วงกลมสีแดงคือจุดที่นอนครับ    ฝรั่งบางคนนอนกับพื้นเลยครับ หนาวมากๆ

จากคุณ : sinbb1
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 53 20:06:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com