Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^O^ สอบถามเพื่อนๆ ทริป "เชียงใหม่-เชียงราย" หน่อยจ้า!! ^O^  

อย่าเพิ่งไล่เราให้ไปหาพี่ 'mart Smart Search ก่อนนะคะ
เพราะก่อนตัดสินใจตั้ง'ทู้เราก็เสิร์ทหาข้อมูลจนเวียนหัว และสับสนไปหมดแล้ว

เราขอรบกวนเซียนเชียงใหม่ หรือเพื่อนๆ ช่วยดูและจัดโปรแกรมให้เราหน่อยน๊า.....(ขอร้อง!!~อิอิ)

(แบบว่านานนนนนนนนนที สาวใต้จะได้ไปแอ่วเมืองเหนือน่ะค่ะ...)

***ทริปนี้เรามีเวลา(รวมเดินทางแล้ว) 3 คืน 4 วัน ค่ะ

โปรแกรมคร่าวๆ มี ดังนี้ค่ะ

24/07/53...เดินทางกับ"หางแดง" จาก ภูเก็ต(10.35 AM)==>เชียงใหม่(12.40 PM)[b].....พักที่  the Smile House Boutique (ตามรอยกระทู้คุณ 1twenty2...ขอบคุณหน้าผ่านกระทู้ด้วยนะคะ)

==> Q1: ถามว่า หลังจากเราเข้าที่พักวันแรกแล้ว มีเวลาเหลือ ครึ่งวันบ่าย....[b]เราควรไปเที่ยวไหนดีคะ?

(กลางคืนเดินถนนคนเดินวัวลาย)

25/07/53....โปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ทั้งวัน....พักที่เดิมเพื่อที่กลางคืนจะได้เดินถนนคนเดิน...อิอิ!! (อันนี้สำคัญ)

==>Q2...ถามว่า เราควรจัดโปรแกรมไปไหนบ้างคะ? ที่สำคัญๆ ที่ไม่ควรพลาด ...ช่วยเราลำดับเส้นทางเดินทางหน่อยนะคะ

สถานที่ที่เราอยากไป...เช่น พระธาตุดอยสุเทพ  พระตำหนักดอยตุง ดอยอินทนนท์  กฤษดาดอย บ้านถวาย.... หรือมีที่ใดที่อยากแนะนำบ้างคะ เพื่อที่เราจะได้ไปให้คุ้มสุด อ้อ!! เราอยากชิม "กาแฟวาวี" น่ะค่ะ ไม่ทราบมีแถวไหนบ้างคะ??

26/07/53....ออกเดินทาง ไปเชียงราย (ค้างแม่สาย)

==>Q3 ถามว่า ที่เที่ยวเชียงรายที่ไม่ควรพลาดมีอะไรบ้างคะ เราจะไปนอนรีสอร์ทที่แม่สาย (ให้คนขับรถทางโน้นช่วยหาให้อยู่)

27/07/53....เดินทางกับหางแดง จาก เชียงใหม่ (1.10 PM)==> ภูเก็ต (3.15 PM)

รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยนะคะ (please!!!)

จากคุณ : janeko
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 53 11:27:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com