Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((คำถามญี่ปุ่น))...ปราสาทอีกาดำ Matsumoto-Jo ควรไปช่วงเช้าหรือช่วงบ่ายดีครับ  

นั่งทำโปรแกรมญี่ปุ่นรอบ 2 สำหรับเดือนตุลาคมนี้อยู่ครับ ไหนๆก็ไม่ได้ไปปราสาทฮิเมจิแล้ว ก็เลยสนใจปราสาทอีกาดำที่ Matsumoto แทนอ่ะครับ...ผมกะทำเป็น Day Trip จากอุเอโนะครับ (พักอยู่ย่านนั้นในโตเกียวพอดี) ใช้ JR Pass อยู่แล้วครับ เห็นมี Shinkansen Nagano ด้วย ออกจากอุเอโนะเช้าไปถึงนากาโน่สายๆ ได้แวะวัดใหญ่ของนากาโน่ด้วย ต่อ JR อีกนิดก็มัตสึโมโต้แล้ว เที่ยวสองที่นี้ในวันเดียวแล้วนั่ง Shinkansen กลับลงมาครับ

ทีนี้ก็อยากทราบว่าควรไปชมปราสาท Matsumoto ในช่วงเช้าหรือช่วงบ่ายดีครับ เพราะจะได้ลองสลับกับวัดพระศักดิ์สิทธิ์ที่ Nagano ครับ สองที่นี้อยู่ไม่ไกลกันนักนักครับ

ป.ล. อยากถามความเห็นต่อว่า Bessho Onsen เป็นไงบ้างครับ เห็นใน LP บรรยายซะว่าเป็นบ่อน้ำร้อนในบรรยากาศ Little Kamakura ผมก็ตาลุกวาวสิครับเพราะชอบบรรยากาศโบราณๆอยู่แล้ว เผื่อจะแวะแช่ตัวยามบ่ายแก่ๆก่อนกลับโตเกียวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ smile

จากคุณ : NMkrung
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 53 19:14:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com