Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เิดินเที่ยวในปาีรีส....มิจฉาชีพจะมาในรูปแบบไหนบ้างคะ  

รบกวนถามอีกซักกระทู้นะคะ  ได้ยินมามากมายว่า มิจฉาชีพ ขโมย นักล้วงต่าง ๆ ในปาีรีสนี่มากันหลายรูปแบบ และล้วงแบบหน้าตาเฉย ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำสำหรับ ผู้หญิงเที่ยวคนเดียวช่วยแนะนำด้วยค่ะ

อีกอย่าง กระเป๋าเป้ข้างหลัง นี่ปลอดภัยไหมคะ คือใส่ของอื่น ๆ ที่อาจจะใช้ระหว่างวัน น้ำ สมุดจด ของกิน (ยกเว้นตังค์ บัตรเครดิต พาสปอร์ต) มีคนแนะนำว่าให้ใช้กระเป๋าแบบสะพายข้างหรือด้านหน้า  คือ เคยใช้แต่มันเมื่อยไหล่มากเลยอะค่ะ แต่ถ้าพวกเป้สะพายหลังไม่ปลอดภัยจริงๆ ก็จำเป็นต้องใช้

ใครมีคำแนะนำอะไร จะเป็นพระคุณอย่างมากค่ะ เราจองโรงแรมทีึ่อยู่ใกล้ๆ Gare du Nord & Gard de l'Est ค่ะ

จากคุณ : Freedom of Life
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 53 20:23:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com