Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการเที่ยว ฝรั่งเศส อิตาลี สวิส เยอรมัน ค่ะ  

เรากับครอบครัววางแผนจะไปเที่ยวยุโรปเดือนตุลาคมนี้ค่ะ อันที่จริงจะไปตั้ง

แต่พฤษภาแล้ว แต่เปลี่ยนไปที่อื่นแทน เพราะรอสัมภาษณ์วีซ่านานมาก   โดยวางแผนว่า

จะเริ่มจากฝรั่งเศส บินจากปารีสมาโรม แล้วขึ้นเหนือไปเรื่อยๆ จบท้ายที่

มิวนิค โดยมีคำถามดังนี้นะคะ

1.ตั๋ว Select pass สามารถใช้ขึ้นรถได้ทุกแบบเลยหรือเปล่าแล้วถ้ามีข้อยกเว้นรถแบบไหนที่ต้องซื้อตั๋วต่างหากคะ

2. ถ้าเราเดินทางจากปารีสมาโรมโดยการนั่งเครื่องบิน เราก็ต้องซื้อตั๋ว Select pass 4 contries เหมือนเดิม เพราะต้องใช้ในการเดินทางที่ฝรั่งเศสด้วยใช่มั้ยคะ

3.พี่ๆในห้องนี้เคยมีใครนั่งรถไฟจากฝรั่งเศสมาอิตาลีบ้างคะ ใช้เวลานานเท่าไหร่

4.จำเป็นต้องจองที่นั่งมั้ยคะ ในรถไฟที่นั่งยาวแต่ไม่ได้ค้างคืน

5.การประท้วงของรภไฟอิตาลีนี่เกิดขึ้นบ่อยมั้ยคะ

6.อยากให้แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่พี่ๆไปมาแล้วประทับใจให้หน่อยนะคะ

ตอนนี้มีคำถามแค่นี้ค่ะ แต่คงจะมีเรื่อยๆ

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 53 23:48:07

จากคุณ : ANNETHAA
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 53 23:47:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com