Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีงบ 60,000 บาท อยากเที่ยวญี่ปุ่น ช่วง เม.ย. หรือ พ.ค. 54 รบกวนสอบถามคร่าวๆครับ  

นั่งอ่านมาหลายวันแล้วครับ ขอถามหน่อยละกันนะครับ

1. ด้วยงบเท่านี้ 60,000 บาท(รวมค่าเครื่องบิน ไป - กลับ) ไปกันสองคนครับ (สองคนรวมกัน 120,000 บาท) น่าจะเที่ยวได้ประมาณกี่วันครับ ใจอยากอยู่ซัก 7-8 วัน แบบ Backpack ที่พักไม่เน้นหรู แต่ขอห้องน้ำในตัว

2. เวลา 7-8 วัน นี่เต็มที่เที่ยวได้ประมาณกี่เมืองอ่ะครับ เน้นบ้านเมือง วัฒนธรรม ไม่เน้นช๊อปปิ้งครับ(อาจช๊อปวันสุดท้ายที่โตเกียว) และก็อยากนั่งรถไฟ shinkansen สักครั้งครับ

3. ค่าตั๋วเครื่องบินแบบ ไป-กลับ ถูกที่สุด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. ตั๋ว JR นี่ประหยัดค่าใช้จ่ายมากมั้ยครับ

5. ค่าที่พักรวมสองคน นี่เฉลี่ยประมาณคนละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 53 07:57:46

จากคุณ : snsd_iloveu
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 53 07:24:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com