Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[--รวบรวมคำถาม ถามเซียนมาเลเซีย - สิงคโปร์ครับ--]]  

หลังจากจองตั๋ว 0 บาทของหางแดงไว้ได้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ก็กำลังจะถึงเวลาที่จะพาพ่อแม่ไปเที่ยวมาเล-สิงคโปร์ช่วงวันแม่นี้แล้วครับ
ตอนนี้ก็เลยพยายามนั่งหาข้อมูลจากในพันทิพเพื่อจัดทริปนี้อยู่ครับ แต่ก็ยังมีคำถามที่อยากถามอยู่เหมือนกัน เลยมารบกวนเซียนๆ ทั้งหลายในนี้อีกทีนะครับ

1. หลังจากลงเครื่องที่ LCCT ตอน 10.15 ก็เลยกะจะนั่ง LCCT transit ไปเที่ยวปุตราจายาซะเลย ถ้าผมไม่โหลดกระเป๋าไป คิดว่าผมใช้เวลา 40 นาทีผ่าน ตม. แล้วไปขึ้น LCCT transit bus รอบ 10.55 ทันไหมครับ

2. ถ้าผมจะนั่ง Taxi ชมเมืองปุตราจายา แวะไปถ่ายรูปกับมัสยิดสีชมพูซะหน่อย จะใช้เวลาซัก 1.30 ช.ม. จะพอมั๊ยครับ

3. รถบัสสีเหลืองที่จะขึ้นไป Genting ที่สถานี Titiwangsa สามารถซื้อตั๋วล่วงหน้าก่อน 1 วันได้ไหมครับ (กลัวคนเยอะ แล้วไม่มีตั๋วครับ)

4. ถ้าจะนั่งกระเช้าลงมาจาก Genting เพื่อต่อรถไปยัง KL Sentral สามารถซื้อตั๋วล่วงหน้าได้ไหมครับ แล้วจะซื้อตั๋วได้จากตรงไหนครับ (บน Genting เลย หรือต้องนั่งกระเช้าลงมาก่อนถึงจะมีที่ขายตั๋วครับ)

5. ถ้าผมนั่ง LRT ไปลง Masjid Jamek station เพื่อจะเที่ยว Merdeka squ. / Sultan Abdul Samad builing/ Jamek mosque ผมควรจะออก Exit ไหน แล้วควรเรียงลำดับสถานที่เที่ยว 3 ที่นี้ยังไงไม่ให้อ้อมไป อ้อมมาครับ

6. ถ้าผมไปทั้งมาเลเซีย แล้วก็จะไป Mustafa ที่สิงคโปร์ด้วย กะว่าจะซื้อ chocolate ซะหน่อย อยากทราบว่าสองที่นี้ ที่ไหนจะราคาถูกกว่ากันครับ

7. ถ้าอยากจะซื้อชาสำเร็จรูป ขนมต่างๆ เช่น cracker wafer ต่างๆ ที่มาเลเซีย ควรซื้อที่ไหนครับ

8. โรงแรมที่สิงคโปร์ ผมพักที่ Frangrance Sapphire เห็นว่าตรงนั้น มีรถเมล์สาย 80 เป็นสายที่ผ่านแหล่งท่องเที่ยวสำคัญๆ ในสิงคโปร์เกือบหมดเลย แต่เท่าที่ดูชื่อป้ายรถเมล์ก็ยังงงๆ ไม่รู้จะไปลงป้ายไหนดีครับ ถ้าผมจะนั่งสาย 80 จาก Geyland ไป Suntec city / China town / Clarke Quay / Mustafa จากรูปด้านล่าง ผมควรจะลงป้ายไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 53 23:33:57

จากคุณ : Todikub
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 53 23:32:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com