Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปฮ่องกง 4 วัน 3 คืน รบกวนดูหน่อยครับ  

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ว่าโอเคมั๊ยย
ประเด็นคืออยากไปช้อปปิ้ง (รบกวนแนะนำแหล่งช้อปเด็ดๆด้วยนะครับ คุณแฟนอยากช้อปจนมือสั่นละ) กับพาคุณแม่ไปดูโบสถ์ที่มาเก๊า
(เน้นไปถ่ายรูปด้วยครับ)

วันแรก
ถึงฮ่องกง 1145น. ผ่าน ตม. แล้วเข้าเมืองเลย
1300 เข้า รร. ไปเชคอิน (Oriental Lander Hotel)
หลังจากนั้น หาไรกินง่ายๆ แล้วไป HK Disneyland
ที่ไปบ่าย เพราะว่า ไม่ได้ไปเล่นเครื่องเล่นอะไรอยู่แล้ว เน้นไปดู+ถ่ายรูป
อยู่จนถึงโชว์ไฟตอน 2 ทุ่ม
ดึกๆช้อปปิ้งแถว รร. (Mongkok)

วันที่2
0830 ไปขึ้น Ferry ไปมาเก๊า (Turbojet น่าจะสะดวกที่สุด)
1000 น่าจะถึงมาเก๊า ไปดูโบสถ์ต่างๆ เดินชมเมือง หาไรทานช่วงเที่ยง
บ่ายๆ ไป เวเนเชี่ยน ช้อปปิ้งๆ ดูความสวยงาย นั่งเรือ กอนโดลา
1800 กลับเข้าฮ่องกง
2000 SOL

วันที่3
เช้า ไปขึ้นกระเช้า Ngong Ping
เสร็จก้อ ช้อปแหลกครับ

วันที่4
ช้อปทั้งวัน จนบ่าย3 กลับไปเอากระเป๋าที่ รร.
แล้วไป airport เพื่อกลับ กทม ครับ
ไฟล์ทกลับ 1800 ครับ

ขอคำชี้แนะจากเซียนทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณมากนะครับ

จากคุณ : jeep_up
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 11:45:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com