Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>> ช่วยด้วยค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก ...................เกาหลี 18000 19000 ดีค่ะ !!  

เนื่องด้วย ...อาการบ้าซีรีย์เป็นเหตุ เพื่อนฝูงก็บ้าตามๆกันไปด้วย

ตอนแรก..ก็ไม่กี่คน ตอนนี้รวมไป รวมมาได้ผู้ร่วมทริป กว่า 23 คนที่ไปแน่ๆแล้วค่ะ อีก 7 - 8 คน ยังไม่คอนเฟิร์ม ซึ่งมันเยอะมาก..เลยต้องพึ่งพาบริษัททัวร์กันแล้วงานนี้ค่ะ

ซึ่ง..การไปครั้งนี้ อยากไปแบบลุยๆ ที่พักไม่ซีเรียสแค่นอน สายการบินก็เช่นกันค่ะ ที่ต้องการ คือถูก ...ตังค์ สบายกระเป๋า เน้นเที่ยวเยอะ เรื่องกินอยู่ ยังไงก็ได้ อิ่มท้อง ..กะมีที่ซุกหัวนอนพอค่ะ ^^

วันเดินทางของพวกเราคือ วันที่ 21 มกราคม - 25 มกราคม

ตอนนี้ลองเสนอกับกรุ๊ปทัวร์ไป 2 ที่และได้ราคาที่ต้องการ คือ

ที่แรก ราคา 18000 ที่เที่ยวแน่นเอียด เป็นที่ถูกใจเป็นที่สุดค่ะ มื้อเช้ากินกับที่พัก ส่วนมื้อเที่ยงและเย็นหากินเองตามใจชอบ ที่พักแบบเกรสเฮาท์ค่ะ

โปรแกรมการเดินทางก็มี

วันแรก ออกเดินทางโดย จินแอร เวลาบายโมง
ถึงเกาหลีประมาณ 4 ทุม ชมคลองชองเกชอน และ ตลาด ดงแดมุน

วันที่ 2
เกาะนามิ (หรือบานฟูลเฮาส) -คลองชองเกชอน –โซลทาวเวอร - ชอปปงอินซาดง – เมียงดง

วันที่ 3
โซรัคซาน - วัดพงอึนชา - ชอปปงอิเทวอน

วันที่ 4
พระราชวังเคียงบ็อค – พิพิธภัณฑพื้นบาน – สกีรีสอรท - LOTTE WORLD

(หมายเหตุวันที่4 ขอเปลี่ยนโปรแกรม ****วันนี้จะเปลี่ยนจากสกีรีสอร์ท และ LOTTE WORLD เป็น ไร่สตรอเบอรี่-กิมจิแลนด์ และ สวนสนุกเอเวอร์แลนด์) ซึ่งทางบริษัทก็ยินยอมค่ะ

วันที่5
สนามบินอินชอน,เมืองอินชอน,ประเทศเกาหลีใต – สนามบินสุวรรณภูมิ, สมุทรปราการ,ประเทศไทย

...........................

ส่วนอีกที่นะค่ะ ...ราคา 19000 บาท ตัดที่เที่ยว ออกค่อนข้างเยอะ แต่ได้พักโรงแรมสามดาว และกินครบมื้อค่ะ ^^ (ขอเปลี่ยนสถานที่ไม่ได้ค่ะ)

อันนี้คืนแรกนอนบนเครื่องนะค่ะ ลงจากเครื่องก็เที่ยวเลย

เกาะนามิ-ไหว้พระวัดชินฮันซา
กิมจิแลนด์-สวนสนุกเอเวอร์แลนด์
บลูเฮาส์ - พิพิธภัณฑ์คติชนพื้นเมือง – พระราชวังเคียงบ็อค
ศูนย์โสมรัฐบาล-พลอยอเมทิส- ช้อปปิ้งตลาดฮงอิก-เมียงดง
คลองชองเกชอน- ช้อปปิ้งตลาดทงแดมุน
ช้อปปิ้ง Duty Free - ร้านละลายเงินวอน

กลับเวลาเดียวกันค่ะ

ที่พักของ ที่นี่คือ SORAK DAEMYUNG RESORT กับ SIHEUNG TOURIST HOTEL และ HOTEL BLUE PERAL ค่ะ

...............................

ตอนนี้ตัดสินใจยากมากเลยค่ะ ...ไม่รู้จะเอาที่ไหนดี

หรือถ้าเพื่อนๆ จะกรุณาแนะนำก็ได้นะค่ะ

อยากได้ราคาไม่เกินนี้ เพราะตอนนี้ทุกคนโอเครกับราคานี้แล้ว

พร้อมจองแล้ว แต่ยังตัดสินใจกันไม่ถูกว่าจะเอายังดี

ใจจิงอยากได้ ....โปรแกรมเที่ยวของ 18000 แต่อยากกินนอน แบบ 19000

แต่เกรงว่า..ไปเสนอทัวร์ไหนอาจจะโดนสาดน้ำไล่กลับมาได้555

จากคุณ : ญ.หญิงโสภา
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 53 20:57:58 A:110.168.122.173 X: TicketID:281019

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com