Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเว็บเช็คอินของ Air Asia ค่ะ ทริป กท-กัวลาฯ-โซล ค่ะ  

จากที่จองโปร ไปเกาหลีแล้วประสบผลสำเร็จ

แต่เนื่องจากไม่เคยบินแบบต้องไปต่อแบบนี้เลย อยากจะถามนิดนึงอ่ะค่ะว่า

ได้จองโปร ไป 6 มีนาคม - 13 มีนาคม 2554 กท-กัีวลาฯ -อินชอน ไปกลับ

1. เราจะทำเว็บเช็คอินทั้งไป และกลับ กท.-กัวลา กับ กัวลา-อินชอน ได้พร้อมกันเลยหรือเปล่าคะ
หรือว่าต้องทำเว็บเช็คอินเป็นช่วง ๆ กท-กัวลา แล้วค่อยไปเช็คอินปกติที่กัวลา เพื่อไปอินชอน

ส่วนขากลับทำเว็บเช็คอินจากเน็ตเลยได้หรือไม่คะ เพราะว่าจะเอาเน็ตบุ๊คไปแล้วมีภาษาไทยด้วย น่าจะสะดวกทำเว็บเช็คอินได้เลย ขอถามย้อนไปเหมือนกันค่ะ

ว่าเราสามารถทำเว็บเช็คอิน จากกรุงเทพไป-กลับรวดเดียวถึงอินชอน เลยได้หรือไม่ หรือทำได้แค่ กรุงเทพ-กัวลาลัมเปอร์ แล้วค่อยไปเช็คอินปกติหน้าเคาน์เตอร์ที่กัวลาฯ เพื่อไปอินชอนน่ะค่ะ ส่วนขากลับก็เช่นกัน

2. กรณีที่ไปถึงกัวลาฯ แล้ว เราต้องออกจาก ตม. มาด้านนอกตรงที่พักผู้โดยสารก่อนใช่ไหมคะ แล้วถึงจะเช็คอินเข้าไปใหม่ ใช่ไหมคะ ถ้าเราเผื่อเวลาไว้นาน ต้องนั่งรอด้านนอกก่อนถึงเวลาใช่ไหมคะ จะมีที่ให้นอนพักไหมนี่ เพราะขากลับ กว่าเครื่องจะออก 13.30 น. แน่ะ

3. กระเป๋าสัมภาระ ถ้าเราต้องหิ้วออกมาด้านนอกเพื่อรอ เราจะไปเดินเล่น ไปทานอาหาร มีที่รับฝากอย่างดีไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับคำตอบ มือใหม่หัดบินก็แบบนี้ล่ะค่ะ ไม่อยากไปกับทัวร์ อยากลองไปเที่ยวเอง

เห็นพี่ ๆ น้อง ๆ ในห้องบลูไปกันเอง เลยอยากทดลองไปกันบ้าง ใครจะไปช่วงนั้น ทักทายกันได้นะคะ เราคงได้เจอกันบนเครื่องแน่ ๆ ^_^

จากคุณ : English Coffee Latte
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 53 21:16:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com