Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจการบ้านทริป Austria - Czech - Germany ด้วยค่ะ  

ช่วยด้วยค่ะ กำลังวางแผนจะไปยุโรปครั้งแรกในเดือนตุลาคมนี้ 2 คน
ตอนนี้จองตั๋ว OS ไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ขอ VISA  กำลังลน เริ่มรู้สึกว่าตัวเองช้า  วางแผนทริปและการเดินทางระหว่างเมืองไว้คร่าวๆ แต่ยังไม่ได้ลงรายละเอียดแต่ละเมืองไว้ตามนี้ค่ะ

8-ต.ค. 23.55 น. BKK - Vienna โดยสายการบิน OS

D1       9-ต.ค. 05.35 น. ถึง Vienna

D2      10-ต.ค. Vienna

D3      11-ต.ค. Vienna- Prague โดย Student Agency Bus หรือ Oebb

D4      12-ต.ค. Prague

D5      13-ต.ค. Prague

D6      14-ต.ค. Prague --> Cesky Krumlov  โดย Student Agency Bus

D7      15-ต.ค. Cesky Krumlov

D8      16-ต.ค. Cesky Krumlov --> Hallstatt  โดย shuttlebus

D9      17-ต.ค. Hallstatt --> Salzburg โดยรถไฟ

D10    18-ต.ค. ไปถ้ำ Eisriesenwelt  นอน Salzburg อีกคืน

D11     19-ต.ค. Salzburg --> Grosslockner --> Innsbruck เช่ารถ

D12     20-ต.ค. Innburg  --> Garmisch-Partenkirchen โดย Rail Europe

D13     21-ต.ค. ขึ้นยอด Zugspitze  นอน Garmisch-Partenkirchen  อีกคืน

D13     22-ต.ค. Garmisch-Partenkirchen  --> Fussen โดยรถไฟหรือรถบัส แล้วเช่ารถเที่ยว Romantic Road-Neuschwanstein & Hohenschwangau  นอน Fussen

D15     23-ต.ค. Fussen --> Munich (รถเช่า หรือรถไฟ)

D16     24-ต.ค. เที่ยว Munich บินกลับเวลา 21.25 น. แวะเปลี่ยนเครื่องที่  Vienna (OS)

D17     25-ต.ค. ถึง BKK เวลา  14: 20

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยนะคะว่าแผนนี้ OK หรือยัง ควรปรับอะไรบ้าง และขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมด้วยค่ะ

1. ไป  Grosslockner สามารถเช่ารถจาก Salzburg แล้วคืนที่ Innsbruck ได้หรือเปล่าค่ะ รบกวนช่วยแนะนำบริษัทรถเช่าด้วย

2. จาก Fussen ควรเช่ารถ หรือนั่งรถไฟมา Munich ดีค่ะ คือไม่แน่ใจเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวระหว่างเส้นทางว่ามีอะไรน่าสนใจหรือเปล่า ขอคำแนะนำเรื่องบริษัทรถเช่าแถว Fussen ด้วยค่ะ

ถ้ามีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 53 08:59:03

จากคุณ : ลัญจกร
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 53 01:11:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com