Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยว New York กับ สิงคโปร์ อันไหนง่ายกว่ากัน  

คือผมกำลังจะไปสิงคโปร์นะครับ แต่ไม่เคยไปมาก่อน

ไปเอง เที่ยวเอง แต่ก้อแอบหวั่นกลัว

จริงๆแล้วผมเคยเที่ยวเองแบบนี้ครั้งหนึ่งตอนไปนิวยอร์ก

ตอนนั้น จองตั๋วเอง จองรร วางแผนเที่ยวเอง กินเอง อยู่เอง

แต่ที่นิวยอร์ก ทุกอย่างช่างแสนสบาย subway ไปถึงทุกที่

ไปไหนมาไหนง่ายสะดวก ทุกที่เดินทะลุหากันได้

ครั้งนี้จะไปสิงคโปร์ ไม่แน่ใจว่าจะสนุก จะ สบาย เหมือนนิวยอร์กไม๊อ่ะครับ

มี subway มี citypass มั๊ยครับ

พอดียังไม่ค่อยได้เริ่มหาข้อมูลนะครับ ช่วงนี้มีสอบ

ตอนนี้จองแต่ตั๋วเครื่องบินไป โรงแรมยังไม่ได้เลยครับ

มีอะไรแนะนำสำหรับการไปเที่ยวเองแบบประหยัดๆๆ มั่งครับ

ถ้าผมเคยเที่ยวนิวยอร์กด้วยตัวเองมาแล้ว สำหรับสิงคโปร์จะโอเคมั๊ยครับ??

จากคุณ : Am_Gorgeous
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 53 21:16:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com