Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มหัศจรรย์แห่ง Wave Rock : Western Australia (ว่าด้วยเรื่อง หินๆ)  

เมื่อปลายเดือนมิถุนายนที่ผ่านมานี้เอง สร้อยฟ้าได้มีโอกาสบินลัดฟ้าหลายตุ๊บ (เหตุเพราะอยากลองบิน Air Asia X ไปต่อเครื่องที่ KL ) จะไปเยี่ยมเยียนเพื่อนสาวที่พลัดพรากกันมานานค่ะ เธอพำนักอาศัยอยู่ที่เมืองเพิร์ธ ออสเตรเลียตะวันตก ด้วยเธอเรียนเชิญมาให้ไปเยี่ยมอย่างเป็นทางการ สร้อยฟ้าจึงรีบแจ้นไปอย่างไม่คิดชีวิตค่ะ โดยมีข้อแม้ว่า "คนรักหินอย่างชั้นจะต้องได้ไปดูเวฟร็อคนะยะ" เมื่อเพื่อนสาวแสนดีตกลงตามประสงค์ เพิร์ธจึงเป็นจุดหมายที่สร้อยฟ้าต้องบินไปให้ถึง เพิร์ธเป็นเมืองที่เงียบสงบน่าอยู่ค่ะ เล็กกว่าซิดนี่ย์และเมลเบิร์น แต่ก็น่าสนใจไม่น้อยเลยนะคะ พอนึกถึงออสเตรเลียหลายๆคนก็อาจมองข้ามเพิร์ธไป  สร้อยฟ้าไปถึงที่นั่นเที่ยวอยู่ในเมืองหลายวันสนุกมากมายค่ะ เดี๋ยวว่างๆจะทำรีวิวเมืองเพิร์ธมาให้เพื่อนๆดูกันบ้าง แต่วันนี้ขอคัดเอาตอนที่สร้อยฟ้าประทับใจสุดชีวิต เนื่องด้วยสร้อยฟ้าชอบเรื่องหินๆเป็นชีวิตจิตใจ ที่ไหนมีหินอะไรแปลกๆ ต้องขอลองไปดูให้เห็นกะตา ( ทุ่งไหหินที่ลาว ก็กะลังหมายตาไว้นะคะ จะไปๆค่ะ)  เกริ่นมาซะเยิ่นเย้อ เข้าเรื่องดีกว่า วันนนี้สร้อยฟ้าจะพาไปชมเวฟร็อคค่ะ  Wave Rock เอคโค่ อีกนิดนึง Wave Rockkkkkk พร้อมแล้วตามมาเรยยย

จากคุณ : สร้อยฟ้าสุวรรณมาลี
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 53 23:49:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com