Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ โดนทัวร์โกงแบบนี้ทำยังไงดีคะ  

สวัสดีค่ะ ชาว BP ทุกท่าน แอบอยู่ห้องนี้มานานไม่เคยตั้งกระทู้เลย แต่ตอนนี้มีปัญหาจนปัญญาจริงๆเลยอยากปรึกษาคนที่มีประสบการณ์ให้ช่วยเหลือหน่อยค่ะ
    เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่เดือน กค เรากับเพื่อนรวม 7 คน ได้ซื้อทัวร์จะไปเที่ยว สิงคโปร์กันค่ะ โดยติดต่อ เอเยนต์คนนึงไว้ เค้าก็เอาใบโบชัวร์มาให้ดูค่ะ เป็นทริป สิงคโปร์ 3 วัน 2 คืน โดยระบุว่า บินโดยสายการบิน สิงคโปร์แอร์ไลน์ ราคารวมทุกอย่า 14700 บาท เรากับเพื่อนก็ตกลง ซื้อทัวไป 7 คน ไป 24-26 กค เราก็โอนเงินให้ครบเรียบร้อย แต่พอวันจองตั๋วกลับออกตั๋วของ jetstar มาให้ เราก็โทรหา เอเยนต์คนนั้น บอกว่า มันไม่เหมือนที่ ตกลงกันไว้ เค้าก็บอกว่า โบชัวร์น่าจะพิมพ์ผิด แก้ไขไม่ได้ ถ้าจะไปก็ต้องบินของ jetstar นี่แหละ ถ้าจะไม่ไปกับเค้าก็ยกเลิก เค้าจะคืนเงินให้ทั้งหมด พวกเราทุกคนก็เหมือนโดนเอาเปรียบ เลยยกเลิก ไป 5 คน ไปซื้อทัวร์อื่นไปแทน
  ปัญหาอยู่ที่ว่า ตอนนี้ เค้าก็ยัง จ่ายเงินเราคนที่ยกเลิก คืนมาไม่ครบเลย ตอนนี้ได้มาบางส่วนครึ่งนึงของที่จ่ายไปเท่านั้น เราโทรไปทวงที่เอเยนต์คนนี้ เค้าก็บอกว่า รอก่อนๆ ได้คืนแน่นอน แต่ตอนนี้ผ่านมาเกือบ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ โทรไปทวงก็ได้คำตอบเหมือนเดิม ก็เลยคิดกันว่า น่าจะต้องใช้กฏหมายเข้ามาเกี่ยวข้อง ไม่ทราบว่า เพื่อนๆท่านใด มีคำแนะนำบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : maenoom
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 53 21:38:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com