Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามเกียวกับ ญี่ปุ่นครับ ขอคำแนะนำครับ  

1. รร ในญี่ปุ่นมักมี LAN ให้ใช้ Notebook หรือไม่ครับ
2. wifi รร เสียเงินหรือไม่
3. ช่วง กลาง ตค อากาศพอจะใส่แค่ sweater หรือไม่ ไม่หนามากนัก
4. ใช้ JR pass ไปช่วงเดินทางในญี่ปุ่นส่วนที่อยู่ในตอนบน   พอลง Osaka ใช้ Kensei pass ดีกว่าไหมครับ หรือควรใช้ One day pass
5. เดินทางด้วย Shinkunsen ไม่สามารถใช้ JR pass ได้ไหม
6. ผมอยากไป หมู่บ้าน โดงะ นินจาแถว เกียวโต ใครเคยไปบ้างครับ ไปอย่างไรดีจาก
7. ถ้าไป 3 คนพักห้อง 2 คนไม่มีอาหารเช้า รร ยอมไหม

อาริกาโต้ โกไซอิมัส

จากคุณ : nk_it
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 53 16:52:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com