Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องนั่ง mrt เข้าเมืองสิงคโปร์ ค่ะ  

จะแอบหนีงานไป สิงคโปร์ ครั้งแรกค่ะแถมไปวันเดียวค่ะ กะลองไปก่อนถ้า
OK แล้วลางานไปอีกรอบ ตอนมีโปรดีดี เลยจะถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาว BP ค่ะ
เรื่อง mrt เข้าเมืองจะได้ไม่เสียเวลาค่ะ ใครใจดีตอบให้หน่อยนะค่ะ

1. จะนั่ง mrt ออกจาก t2 สนามบินไป esplanade sg flyer marina bay
เดินเล่นแถวนั้น จะลงสถานีอะไรค่ะ หรือไปรถเมล์สายอะไร

2. ออกจาก sg flyer marina bay จะไป orchard รึ มุตตาฟา นั่ง mrt ลง
สถานีอะไรค่ะ ไปยังไง

3. รึจาก t2 สนามบิน ไปมุตตาฟาตอนดึก ๆ มี taxi แบบรถตู้ป่าวค่ะ พอดีไป
กัน 5 คนค่ะและเครื่องถึงเที่ยงคืน มีให้เลือก 2 อย่างคือ นอนในสนามบินออกตอนเช้าไปเที่ยวแถว marina bay เลย รึไม่ก้อออกดึกได้ก้อจะไปเดิน แถวมุตตาฟาเลย จะได้ประหยัดเวลาพอเช้าค่อยมา marina bay เผื่อจะได้เที่ยวที่อื่นได้อีก

4. มุตตาฟา กะ ลิดเติ้ล อินเดียเนี่ยแถวเดียวกันไช่ป่าวค่ะ และใกล้ ๆ ไช่น่าทาวน์ด้วยรึป่าวค่ะ (ขอบคุณผู้ใจดีที่จะมาตอบล่วงหน้านะค่ะ) กะจะ
เริ่มเก็บข้อมูลไปเรี่อย ๆ ก่อนไปค่ะ กลางเดือน

จากคุณ : มะหนอะ
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 53 19:17:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com