Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติวเตอร์ตู่ทริป : แผนตามรอยเส้นทางปฏิรูปเมจิ (ฉบับร่าง ) *** เรื่องราวของโชกุน ไดเมียว ซามูไรและท่านหญิง Atsu  

ทริปนี้วางแผนไว้เกือบครึ่งปี... แผน (1) คลอดมาแล้ว ก็เลยนำมาแบ่งปันพร้อมกับขอคำแนะนำสำหรับผู้ที่เคยไปมาแล้วด้วยนะครับ --- บางเส้นทางไม่แนะนำให้ทำตามนะครับเพราะมันโหดไป

ทริปนี้จะไปเก็บข้อมูลสถานที่ที่ใหม่ๆ เพิ่มบ้าง มาฝากเพื่อนๆ เผื่อเป็นตัวเลือกใหม่ๆ  สำหรับเพื่อนๆที่ไปเที่ยวเส้นทางยอดนิยมมาแล้ว  

*** ตอนนี้ปวดหัวเรื่องเดียว เนื่องจากมีการโยกย้ายตำแหน่งงานของผม ทำให้ไม่รู้ว่าจะลางานได้ไหม ..... ค่อยไปลุ้นกันเดือนพย. เลย

แผนที่วางไว้คือเริ่มเดินทาง 13 พย. 53 ... รวม 22-23 วัน

ถ้าไปไม่ได้ ก็ไปปีหน้า ........ ให้กำลังใจตัวเอง .... สู้ สู้

ไปดูกันเลยว่านายติวเตอร์ตู่จะไปเที่ยวหม่องไหน บ่อนไหน กันบ้างครับ

ปล. ภาพทั้งหมดจาก Google

ภาพด้านล่าง : น้ำวน Naruto Whirlpools ที่เมืองนารุโตะ จังหวัด โตกุชิมะ (แผนในวันเดินทางที่ 8 )

จากคุณ : CEOTHAI42
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 13:19:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com