Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเที่ยวยุโรปค่ะ [[[เบลเยี่ยม, ฮอลแลนด์, เยอรมัน]]]  

พอดีว่าช่วงเดือนกันยายน มีโอกาสได้ไปดูงานที่เบลเยี่ยมค่ะ ดูงานเสร็จ plan ว่าจะไปเที่ยวปารีส
แต่จากที่วางแผนไว้จะเหลือเวลา 2 วัน (เสาร์-อาทิตย์)
ใครที่เคยไปเที่ยวยุโรป หรือว่าอยู่แถวนั้นช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าไปไหนดี

=> เบลเยี่ยม - มี plan ไป Brussel/Bruges/Antwerp อยู่แล้ว ถ้าเพิ่มอีก 2 วันไม่รู้ว่าไปเที่ยวไหนดีค่ะ
เห็นมีคนบอกว่า Gent ก็น่าไป ดีตรงที่ไม่ต้องนั่งรถไฟไกล

=> Holland - น่าจะไป Amsterdam เห็นว่าเวลา 2 วันกำลังดี
แต่ดูรูปจากที่คนอื่นถ่ายมา ทำไมรู้สึกว่า Amsterdam ไม่ค่อยมีอะไร (รึเปล่า)

=> เยอรมัน - เห็นมีคนแนะนำเมือง ไฮเดนเบิร์ก ค่ะว่าสวย
แต่หารูปหรือสถานที่เที่ยวไม่ค่อยได้ค่ะ

ตัดสินใจไม่ถูกค่ะว่าจะไปเที่ยวไหนดีใน 3 ที่ๆกล่าวมา
หรือถ้าใครมีแนะนำที่อื่นที่น่าสนใจกว่าที่อยู่ใกล้ๆ Antwerp, belgium (เช่น ลักเซมเบิร์ก..)
ช่วยบอกด้วยนะคะ ไม่เคยไปยุโรปค่ะ :oP

ปล. ลืมบอกไปค่ะ จขกท. ชอบเที่ยวที่ๆมีสถาปัตยกรรมสวยๆค่ะ
ธรรมชาติไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ จริงๆอยากไปอิตาลี แต่ไกลเหลือเกิน T_T

จากคุณ : sompant
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 15:18:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com