Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ อุดร - เวียงจันทน์ หน่อยค่ะ  

สอบถามหน่อยค่ะ

พอดีก็พยายามหาๆ ข้อมูลบ้างแล้วเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยชัวร์น่ะค่ะ เนื่องจากบางอันที่หาได้ ก็ พ.ศ. เก่าแก่หน่อย

อีกอย่าง ไม่เคยไปแบบนี้เลย ก็เลยอยากได้ความชัวร์ แบบมั่นใจหน่อยค่ะ คืออยากจะไปเที่ยวเวียงจันทน์

โดยลงที่สนามบินอุดรธานี เห็นว่ามีต่อรถที่สถานที่ขนส่ง (ต้องเป็นขนส่งใหม่หรือใช่ไหมคะ)

แล้วก็ทำบัตรผ่านแดงที่ตรงนี้เลยหรือเปล่าคะ ไม่จำเป็นต้องมี passport ใช่ไหมคะ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคะ

เอกสารที่ต้องเตรียม (ต้องมีรูปไหมคะ) เป็นสำเนาบัตรประชาชนอย่างเดียวหรือเปล่าคะ

ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอเป็น step by step เลยได้ไหมคะ

1. ลงจากสนามบิน แล้วจะไปยังไงดีไปต่อรถที่จะไปลาว
2. ทำบัตรที่ไหน ยังไง ราคา และเอกสารค่ะ
3. ใช้เวลาจากสนามบินไปสถานีขนส่ง และจากสถานที่ขนส่ง รวมแล้วประมาณ 1.40 ชม. หรือเปล่าคะ
4. แล้วรถมันจะไปจอดที่ตรงไหนของลาวอ่ะคะ
5. ต้องแลกเงินไหมคะ แล้วแลกที่ไหน (เห็นบางที่บอกว่า ฝั่งโน้นเค้าก็รับเงินไทยเหรอคะ)
6. ขากลับนี่เรานั่งรถกลับอย่างเดียวไม่ต้องเสียอะไรแล้วหรือเปล่าคะ เรื่องผ่านแดน

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : alcoholsah
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 16:16:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com