Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บาหลี ช่วยโหวตโรงแรมที่แคนดิดาสาให้ทีคร้า นะนะนะ นะจ๊า  

Pondok Pisang (0 คน)
  D'Tunjung (0 คน)

0%
  Pondok Pisang (0 คน)
 0%
  D'Tunjung (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 0 คน

วางแผนมานานยังไม่ได้ไปซะทีค่ะ
ช่วงนี้ก็ทยอยจองที่พัก หาข้อมูลอะไรเรื่อยๆ กว่าจะไปวันที่ 8-16 พฤศจิกายนล่ะค่ะ  แวะเข้ามาถามบ่อยๆ อย่ารำคาญนะคะ

ปัญหาคือเราจะไปค้างที่ Candidasa 2 คืนค่ะ
ช่วงที่ไปไม่ได้ทำอะไร หรือออกไปเที่ยวไหน เป็นช่วงพัก นอนชิลๆ อ่านหนังสือ เล่นน้ำ ตามประสา ประเด็นคือ โรงแรมที่เราพักเรามีงบไม่เกิน 55 $  ต่อคืนค่ะ เลือกมาได้เป็น 2 โรงแรมนี้ซึ่งมีรีวิวของคนที่เคยไปพักน้อยมากๆ รูปในเว็บก็มีน้อย เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยดูรูปแล้วโหวตค่ะ จะได้มีอะไรทำสนุกๆ นะ อิอิ

1. Pondok Pisang    โรงแรมนี้เป็นโยคะสตูดิโอด้วยค่ะ เพื่อนเราเคยไปเรียนโยคะที่บาหลีบอกมาว่าสวยสุดแล้ว (กรุณาอย่าเทียบกับทะเลไทย)
ในรูปแทบไม่เห็นห้องนอนเลย
ข้อดี  : ในทริปแอดไวเซอร์มีริวิวนิดหน่อย ทุกคนที่ไปพักแฮปปี้ บอกว่าเงียบ สงบ เหมาะสำหรับคนที่อยากปลีกวิเวกนอนชิลๆ มีอินเตอร์เน็ตไร้สายเร็วปรู๊ดปร๊าดแบบคาดไม่ถึง
ข้อเสีย : ไม่มีสระว่ายน้ำ
ราคา : 55 $ พร้อมอาหารเช้า

2. D'Tunjung    โรงแรมนี้เห็นใน Asiarooms  ค่ะ สะดุดที่ราคากับหน้าตาบูติคมากมาย ไม่มีรีวิวเลย ดูจากแบบบ้านแล้วคิดว่าเป็นรีสอร์ทเก่าที่เพิ่งรีโนเวทใหม่ค่ะ
ข้อดี  : ไม่มีรีวิวเลย แต่มีภาพให้ดูเพียบ ทำให้พอจินตนาการของจริงได้ มีสระว่ายน้ำแบบ Infinit Pool

ข้อเสีย : ดูเหมือนว่าจะมีหน้าต่างน้อยไปหน่อยค่ะ

ราคา : 50 $ พร้อมอาหารเช้า

รบกวนโหวตกันหน่อยนะค๊า
แล้วจะถ่ายรูปมาทำรีวิวให้ดูค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 53 16:29:40

จากคุณ : devillish girl
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 16:26:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com