Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปไต้หวัน มีคำถามนิดนึงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  

พอดีเล็ง ๆ โปรแอร์เอเซียไว้ครับ ว่าจะไปไต้หวัน
1.ไปช่วงเดือนไหนถึงไม่มีพายุครับ เดือนไหนควรหลีกเลี่ยงอย่างยิ่ง
2.เห็นเค้าว่าทำวีซ่าญี่ปุ่นใช้ได้เหมือนกันถูกกว่าใช่ป่าวครับ
  แล้ววีซ่าญี่ปุ่นขอยากมั้ยถ้าเทียบกับไต้หวัน ต้องใช้เอกสารทางการเงิน
  ด้วยหรือป่าว
3.ที่ไต้หวันเที่ยวเองยากมั้ยครับ เค้าพูดภาษาอังกฤษกันได้หรือเปล่า
  เพิ่งไปเที่ยวฮ่องกงเองมาสบาย ๆ ครับ
4.มีที่พักที่ไหนแนะนำบ้างครับ เกสท์เฮาส์ก้อดีครับ ประหยัดดีครับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

จากคุณ : iamnuchy
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 53 12:32:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com