Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ป้าโบว์ขอคำแนะนำเที่ยวโตเกียวค่ะ  

สวัสดีค่ะ
พอดีในเดือนกันยายนตัวเองและลูกมีโอกาสติดตามคุณสามีไปทำธุระที่โตเกียว 1 อาทิตย์ โดยคุณสามีจะต้องทำงานตลอด 5 วันทำการ ในช่วงเวลาที่คุณสามีทำงาน ก็จะออกไปตะลุยเที่ยวกันเองกับลูก (อายุ 20) และจะกลับมานอนที่โตเกียวทุกคืน จึงอยากมาขอคำแนะนำว่า ในแต่ละวันเราควรจัดโปรแกรมไปที่ไหนบ้างดี คำถามอาจดูกว้างไปนิดหนึ่ง แต่ก็อยากได้คำแนะนำจริง ๆ ว่าน่าจะไปที่ไหนดี เพราะขั้นแรกเมื่อได้รู้ว่าเราจะไปไหน จะได้มาหาข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับการเดินทาง สถานที่ที่น่าไป และของอร่อย ๆ เป็นลำดับต่อไป
ตอนนี้คิดคร่าว ๆ ไว้ว่า อยากเที่ยวในโตเกียว 2 วัน แล้วออกไปเมืองใกล้ ๆ โตเกียว ที่สามารถเดินทางไปตอนเช้า และกลับค่ำ ๆ ได้สัก 3 วัน วันแรกที่คิดว่าจะไปคือโยโกฮามา ส่วนวันต่อมายังนึกไม่ออก จึงมาขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ป้าโบว์

จากคุณ : ป้าโบว์
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 53 15:34:54 A:118.172.7.84 X: TicketID:282145

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com