Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วย จาการ์ตา และ ยอกยา ขอความเห็นหน่อยนะคะ  

นั่งเครื่องไปถึงยอกยา ตั้งแต่เช้าเลยค่ะ 7 โมงเช้าค่ะ เลยอยากถามว่า

1. เพื่อนๆว่าตรงเอาของไปเก็บที่โรงแรม manohara ก่อนดี แล้วค่อยออกมาเที่ยว (เช่น Prambanan ) หรือว่าตรงไปเที่ยวก่อน แล้วค่อยเอาของไปเก็บคะ

2. มีเวลาแค่คืนเดียวที่ยอกยา คือไปถึงตั้งแต่เจ็ดโมงเช้า กลับวันรุ่งขึ้นเที่ยงกว่าๆ ระหว่างนี้เที่ยวไหนดีคะ (คือเนืื่องจากว่าพักที่Manohara อยู่แล้ว สำหรับบุโรพุธโธ คงไปดูเอาตอนเช้าหลังตื่นนอนว่าจะซื้อ sunrise tour อ้ะค่ะ) คือเห็นหลายคนเที่ยวที่ Prambanan  หรือว่า  ถนนมาลิโอโบโล่ ใครพอมีที่อื่นแนะนำไหมคะ

3. ต้องจองsunrise ตอนนี้ไปเลย หรือว่าไปถึงแล้วค่อยไปบอกกับทางโรงแรมดีคะ

4. ถ้าออกจากสนามบินตรงไป Manohara เลย (ถ้าเพื่อนๆแนะนำว่าไปโรงแรมก่อนดีกว่า แล้วค่อยไปเที่ยวทีหลัง) เรียกรถโรงแรมมารับ หรือว่า หารถแถวสนามบินดีคะ

5. ไปจาการ์ตา ทำงานหนึ่งอาทิตย์ค่ะ แสดงว่าว่างตอนเย็นๆๆ และมีวันว่างหนึ่งวัน ไปเที่ยวไหนดีคะ เดินแค่ในตัวเมืองพอ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : Convallaria majalis
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 53 21:12:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com