Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเช่ารถที่ ยอกยา ค่า  

คือว่าเรากะเพื่อนที่เป็นผู้หญิงสองคนอ้ะค่ะ นอนแค่คืนเดียว พักที่ Manohara ก็เลยคิดกันว่าพอลงเครื่องอยากหารถเอาของไปเก็บที่รร ก่อนไปเที่ยว Brahmanan แล้วอาจมาเดินเล่นที่ถนนมาลิโบโร แล้วก็กลับโรงแรมค่ะ คือว่าเราดู Pondok แล้วมีทั้งแบบให้เช่ารถพร้อมคนขับ

Toyota Kijang LGX, Suzuki APV ,L 300  ราคา IDR 300,000

แต่ว่าถ้าเป็นทัวร์

Tour Package 1:
Visit Borobudur Temple, Mendut Temple, Prambanan Temple
Option A: IDR 350,000 / car

อยากขอว่า เพื่อนว่าสำหรับสองคน เลือกแบบทัวร์ดีไหมคะ หรือว่าไปหาเอาที่หน้าสนามบินดีกว่าคะ

รู้สึกว่าสองแบบนี้เงื่อนไขคล้ายกันคือต้องจ่ายค่าที่จอดรถ ค่าเข้า และอาหารให้คนรถ (และไกด์) ด้วย

ขอความเห็นคนเคยไปหรือว่าผู้รู้ได้ไหมคะ

ปล ถ้าควรไปกับ pondok ติดต่อผ่านหน้าเวปเลยใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่า :)

จากคุณ : Convallaria majalis
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 53 20:52:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com