Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงค่ะ เดี๋ยวนี้ขึ้น้ครื่องบินแล้วต้องเสียค่าโหลดกระเป๋าต่างหากด้วยเหรอคะ  

ตามหัวข้อเรื่องเลยค่ะ

พอดีวันนี้น้องสาวจะมาจากเชียงใหม่
เพิ่งโทรไปคุยว่ามีปัญหาว่า
ต้องเสียค่าโหลดกระเป๋าต่างหาก 300 บาท
เราก็เฮ้ย....เดี๋ยวนี้แม้แต่กระเป๋าต้องคิดค่าโหลดด้วยเหรอคะ
ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  

ส่วนเรื่องเดินทางมาสายการบินอะไร คือเรายังไม่ทราบค่ะ เพราะคุณพ่อเป็นคนจองสายการบิน

เลยอยากทราบว่าตอนนี้ค่าโหลดกระเป๋าต่างหาก ก็ต้องเสียด้วยเหรอคะ

(เรามั่นใจว่าไม่เกี่ยวกับน้ำหนักหรอกค่ะ เพราะเดินทางสองสามวัน ยังไงน้ำหนักที่ให้โหลดไปได้คือ 20 kg ใช่มั้ยคะ ถ้าแค่เสื้อผ้ายังไงๆ เราว่าก็ไม่ถึง 10 kg หรอกค่ะ ถ้าไม่ได้แบกพวกหนังสืออะไรไปด้วย)

ใครทราบช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : dark_shochan
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 53 18:29:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com