Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำแนะนำเล็กน้อยสำหรับคนที่จะไปเที่ยวสิงค์โปร์ค่ะ  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ
คุณแบกเป้ นะค่ะ ที่ให้ยืมบัตร EZ ling
และคุณ la_sable ที่แนะนำสถานที่ซื้อตั๋วเข้าชม USS ในราคาที่ถูกกว่าค่ะ
และท่านอื่นๆ ที่ได้เขียนแนะนำในเรื่องต่างๆมากมายนะค่ะ

จากคำแนะนำของคนในห้องนี้ ฟ้าได้เลือกที่จะเข้าพักที่
frangrance sapphire  Geylang ซอย 10 ค่ะ
จากสนามบินนั่งรถไฟฟ้ามาที่สถานี Aljunied จากนั้นต่อรถเมล์สาย 80 หรือ 100 ไป 2 ป้าย ก็ถึงค่ะ สังเกตุก็คือป้ายรถเมล์อยู่หน้าร้าน Watsonคะ

การเที่ยวสิงค์โปร์ของฟ้าส่วนใหญ่ จะใช้บริการรถเมล์ สาย 2 , 80 , 100
มากกว่าค่ะ เพราะไปเกือบถึงทุกที่ๆต้องการจะไป
อีกอย่างก็ๆไม่อยากที่จะไปเปลี่ยนรถ MRT ให้ยุ่งยากค่ะ

จาก frangrance sapphire หรือ frangrance Emerald เกลังซอย6 สามารถนั่งรถเมล์สาย 80 ไปถึง Vivo City ได้เลย ไม่ต้องไปนั่ง MRT เปลี่ยนรถให้ยุ่งยาก

ถ้าจะไป bugis junction หรือ bugis street ให้นั่งรถ สาย 100 ค่ะ

ถ้าจากถนน orchard จะไป มุสตาฟา ให้นั่งรถเมล์สาย 65

เพราะถ้านั่ง MRT ก็ต้องไปเปลี่ยนรถอีกค่ะ

จากคุณ : misterku
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 53 18:23:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com