Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนมาเก๊า - ฮ่องกง แวะเข้ามาหน่อยนะคะ  

ได้จอง Metropole Macau ประมาณ 2,300/คืน ไว้แล้ว (แบบยกเลิกได้) แต่หลังจากอ่านรีวิว แอบกังวลเรื่องความเก่า หรือกลิ่นพรม เลยคิดว่า จะเปลี่ยนเป็น Emperor ดีกว่ามั๊ยคะประมาณ 3,000/คืน ค่ะที่จริงอยากได้ Sintra เพราะอยากได้ที่ใกล้ Senado Square แบบเดินน้อยที่สุดน่ะค่ะ แต่ราคาช่วงที่เราไป ปาเข้าไปคืนละเกือบ 7,000 ทำไม???? พักเดือนมกรา เข้าพฤหัส ออกศุกร์ค่ะ

อยากทราบว่า

1)Emperor ใกล้ Senado แค่ไหนคะ เห็นส่วนใหญ่จะแนะนำ Sintra Metropole ที่ใกล้ เลยไม่แน่ใจว่า Emperor ไกลออกไปแค่ไหนค่ะ หรือจะแนะนำโรงแรมอื่นก็ได้นะคะ

2)จาก Novotel Nathan นั่ง taxi ไปท่าเรือ ที่ไหนใกล้สุด ชุนตั๊กเซ็นเตอร์ใช่มั๊ยคะ ค่าแท๊กซี่ประมาณเท่าไหร่คะ ถามเผื่อในกรณีกระเป๋าหนัก หลังจากชอป 2 วันในฮ่องกงค่ะ

3)จากท่าเรือที่มาเก๊า (ที่มาจากข้อ 2) นั่ง taxi ไป Emperor หรือ Metropole ประมาณเท่าไหร่คะ เผื่อกระเป๋าหนักอีกเช่นกันค่ะ

4)จากโรงแรมทั้งสองแห่ง ไปสนามบินมาเก๊า ค่าแท๊กซี่ประมาณเท่าไหร่คะ เห็นเขียนว่าประมาณ 8 km.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Westie Lover
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 53 18:17:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com