Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเกาหลี โทรศัพท์เข้าเบอร์ที่เกาหลียังไงจะถูกค่ะ  

จะไปเกาหลีค่ะ ใช้ระบบทรูมูฟค่ะ พอดีมีเพื่อนที่นั่นและคงต้องโทรหาพอสมควร จะใช้โทรศัพท์สาธารณะก็อาจไม่สดวกเวลาตามหากันค่ะ ลองเช็คแล้วว่าค่า roaming แพงมากค่ะ ราคาคนละเรื่องกับจากไทยโทรหาเขาที่เกาหลีเลย เลยอยากทราบว่ามันมีวิธีที่ถูกกว่า roaming ไปมั้ยคะ จะไป 4-5 วันค่ะ เช่นที่นั่นมีมือถือพร้อมเบอร์ให้เช่ามั้ยคะ ไม่แน่ใจจะคุ้มกว่าหรือเปล่า เพราะโทรศัพท์ที่นั่นไม่ได้ใช้ซิมการ์ดใช่มั้ยคะ ถึงไม่เห็นใครพูดถึงซื้อซิมที่นั่นเลย กะว่าคงต้องโทรหาเบอร์มือถืออาจจะ 20 นาที รวมทั้งทริปนะคะ SMS อาจจะ 10 ครั้ง นี่คือเข้าเบอร์มือถือเกาหลีนะคะ แล้วโทรกลับไทยคนแค่วันละครั้ง ไม่เกิน 10 นาที รวมทั้งทริปค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้ที่ดูoperator ถูกสุดถ้า roaming ไป โทรเข้าเบอรทที่เกาหลี 23 บาท  โทรกลับไทย 70 บาท รับสาย30 บาท ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : KSBUNE
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 53 09:15:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com