Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ Review +++ Trip ลั๊ลล้า @ อัมพวา >> ภาค 2 >> พาเที่ยวตลาดน้ำ & พักสบายๆที่บ้านสราญรมย์ ^_______^  

สวัสดีค่ะ ^^
ต่อจากกระทู้ที่แล้วเลยนะคะ !!
ติดตามภาค 1 ได้ที่นี่คร้า http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E9614721/E9614721.html

..

แล้วคุณลุงตุ๊กตุ๊กก็มาส่งเราถึงบ้านสราญรมย์ ที่พักคืนที่สองของเรา ^^ ค่ารถเท่าเดิมค่ะ 100 บาท

@บ้านสราญรมย์
ที่นี่ตอนแรกเรายังไม่ได้ตัดสินใจจะจองค่ะ..หาเบอร์ได้ก็ให้คุณแฟนโทรไปถาม..แล้วคุณแฟนบอกว่าคุยดีมากๆเลยตกลงเอาที่นี่เลยค่ะ อิอิ
ที่นี่ใกล้ตลาดน้ำมากๆค่ะ..เดินประมาณ 100 เมตรก็ถึง..บรรยากาศบริเวณที่พักก็กว้างขวางดีค่ะ..บ้านพักใหม่มากๆ
เจ้าของที่นี่ชื่อคุณนุชค่ะ..น่ารักและใจดีมากๆเลย..^^

เนื่องจากเรามาเร็วเกินไป..ทางรีสอร์ทเลยยังไม่ได้เตรียมห้องไว้ให้..เลยต้องนั่งรอบริเวณล็อบบี้สักพักนึง
ระหว่างนี้คุณนุชก็ชวนคุยและพาเราเดินดูบริเวณรอบๆค่ะ ..
คุณนุชบอกว่าทางด้านหลังรีสอร์ทสามารถเดินทะลุออกไปถึงเขื่อนได้เลยค่ะ
.. ใกล้มากๆ .. เพราะจากที่พักสามารถมองเห็นแม่น้ำแม่กลองได้อย่างชัดเจนเลยค่ะ

..

บนตุ๊กตุ๊กคร้าา ^^

จากคุณ : PriSta
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 21:36:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com