Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋าล้อลากขนาด cabin size ที่เห็นนำขึ้นเครื่องนั้น สามารถบรรจุพวกของเหลว หรือโฟมได้มั้ยคับ  

ผมเห็นผู้โดยสารหลายคนใช้กระเป๋าแบบนี้ ก็คาดว่าน่าจะสะดวกดี ไม่ต้องรอโหลดกระเป๋าให้เสียเวลา

แต่เนื่องด้วยสัมภาระในการเดินทางของผม มักจะมีพวกของเหลว และโฟม รวมถึงของมีคมด้วยเสมอ เช่น น้ำยาล้างคอนแทคเลนส์ น้ำหอม ครีมอาบน้ำ ยาสีฟัน โฟมโกนหนวด ใบมีดโกน ครีมและโลชั่นทาผิว ทั้งหน้าและตัว เป็นต้น

ไม่ทราบว่าผมจะสามารถบรรจุสิ่งของเหล่านี้ ลงในกระเป๋าล้อลากแบบ cabin size แล้วนำขึ้นเครื่องได้มั้ยคับ

ขอบคุณคับ

จากคุณ : Nobody loves me.
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 00:07:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com