Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาจริง จองตั๋วผ่าน Web AirAsia  

ผมเห็นเพื่อนๆ มีปัญหาว่าอยู่ดีๆ กดจอง AirAsia อยู่ดีๆ พอจ่ายตังค์ปุ๊บก็เปลี่ยนไฟลท์ให้ปั๊บ อย่างเช่นกระทู้แนะนำที่เห็นอยู่ในขณะนี้

ผมไม่ได้จะบอกว่าใครถูกใครผิดนะ ... แต่ที่ผมทำคือ ผมพยายามทำให้มัน Error
แล้วดูว่ามันมีโอกาสเกิดขึ้นเพราะอะไรได้บ้าง

จากการทดลองผมไม่สามารถบอกได้ว่า Web AirAsia มัน Error จริง ผมเองก็ยังไม่สามารถทำให้มันเปลี่ยนไฟลท์ตอนจ่ายเงินได้ (เพราะไม่ได้ลองจ่ายเงินจริงๆ และก็ไม่ได้อยากใส่เลขบัตรเครดิตปลอมๆ ด้วย)

แต่จากการทดลองผมพบว่า ผู้ใช้ต้องระวังเวลาที่จองตั๋ว AirAsia อย่าเปิด Browser จองตั๋วหลายหน้าต่าง ไม่งั้นท่านจะโดนเปลี่ยนไฟลท์ไม่รู้ตัว

เฮ้อ...ถ้าเป็นโปรแกรมเมอร์ของ AirAsia คงตอบอะไรได้ชัดเจนกว่านี้ แต่เขาจะทำหรือเปล่าอ่ะแหล่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 11:20:52

จากคุณ : BO Lovely
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 10:46:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com